Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

=== Magic Blaq : 185 === Joon&Mir in HongKong & คุณผู้จัดการจะทำอย่างไรเมื่องูหลุดจากกรง?? O.o ==={แตกประเด็นจาก A11944566} ติดต่อทีมงาน

จุนกับมีร์ไปถ่ายรายการที่ฮ่องกงค่ะ
แลดูทั้งสองคนมีความสุขจนจองจีทวิตแสดงความอิจฉา...

แต่ทว่า...พี่ผู้จัดการของผู้ชายเรากำลังเจอปัญหาใหญ่
เพราะงูของมีร์ออกมาเล่นนอกกรง 555555+
แค่นี้พี่เค้าก็ไม่กล้าอยู่หอแล้วมั้ง อิอิ

cr:bcrystal89

[Manager Trans] On my way back home, Byeonggi (another manager) told me kids have escaped... what kids? Mir's snakes (pinky and browny) have escaped from their cage. I froze for a minute... I didn't know if I can go home... just thinking about it give me the shiversㅜㅜ I worried for a while then Byeonggi told me he wanted to shop for the groceries together. On the way back from the grocery shopping, I continued with my worrying then came home... but the second I step foot on to the dorm I found Browny then froze and became one with the wall. I was the only one who saw it so I told Byeonggi to catch it then ran off to the room. I need to find Pinky. That’s the only way I can survive. I was organizing the groceries when GO told me "that's your water" I spilt it I thought he said "Pinky (snake)" when he actually said "water" ㅜㅜ God... Why are you giving me such ordealㅜㅜ

cr:fern-eva@MagicBLAQ

[Thai trans] ระหว่างทางกลับบ้าน (หอ) บยองกิบอกผมว่าเด็กๆหนีออกมา...เด็กไหนล่ะ?
งูของมีร์ เจ้าชมพูกับน้ำตาลหลุดออกมาจากกรง ผมตัวแข็งไปเลย ผมไม่รู้ว่าผมจะกลับบ้านได้มั้ย
แค่คิดก็ตัวสั่นแล้ว T T ผมคิดอยู่ซักพักบยองกิก็บอกว่าเราควรจะไปซื้อของกันก่อน
หลังจากซื้อของเสร็จผมก็คิดไปต่างๆนานาตลอดทางกลับบ้าน แต่วินาทีแรกที่เปิดประตูเข้าไป
ผมก็เห็นเจ้าน้ำตาลเลื้อยอยู่ ผมตัวแข็งทื่อและแทบจะฝังตัวเองไปกับผนังเลย แต่ผมเป็นคนเดียวที่เห็นมัน
ผมก็เลยบอกบยองกิให้จัดการ แล้วก็รีบวิ่งออกจากห้อง ผมต้องหาเจ้าชมพูให้เจอ
ไม่งั้นผมคงอยู่ไม่ได้ ตอนที่ผมกำลังจัดของที่ซื้อมา อยู่ๆจีโอก็บอกว่า "นั่นน้ำพี่หรอ"
ผมสำลักเลย เพราะผมได้ยินว่า "เจ้าชมพู" (สงสัยจะออกเสียงคล้ายกันค่ะ) ทั้งที่จีโอแค่พูดถึงน้ำ
พระเจ้า... ทำไมทำกับผมแบบนี้ T T

จากคุณ : fern-eva
เขียนเมื่อ : 10 เม.ย. 55 22:46:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com