Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โฮม ความรัก ความสุข ความทรงจำ รอบสื่อ (ไม่ได้สปอล์ยครับ) ติดต่อทีมงาน

พอดีได้ไป โฮมฯ รอบสื่อมาวันนี้ครับ ผมขอฟันธง... ว่า ประเทศไทยได้หนังไทยชิ้นที่ดีที่สุดมาอีกเรื่องแล้ว สำหรับคนที่อาจไปเทียบความดีกับรักแห่งสยาม เรื่องนี้ คุณมะเดี่ยว Upgrade ไปอีกหลายขุมครับ

หนังเรื่องนี้เป็นหนังที่แปลก มะเดี่ยวเป็นคนกล้า กล้วลองอะไรทีสังคมไทยยังไม่เคยเห็นแล้วไม่รู้ว่าพร้อมรึเปล่า อย่างที่เราเห็นในรักแห่งสยามและฝันหวานอายจูบและเรื่องนี้ด้วยครับ

หน้าหนังเรื่องนีในทีเซอร์ไม่ได้ misleading คนเหมือนรักแห่งสยามนะครับ แต่ว่าพอไปดูจริงๆเรื่องราวต่างจากที่เดาไว้มากๆเลย

ที่เจ๋งคือผมคิดว่าสิ่งที่คนดูหนังรู้สึกได้ตามที่มะเดี่ยวต้องการสื่อไว้จริงๆ บทหนังมันจะเลียนมันก็เลี่ยนนเอามากๆจนเราแทบจะไปบิดตัวใต้เก้าอีหนัง บทที่จะขำก็ไม่รู้จะตลกได้มากกว่านี้อีกต่อไปแล้ว ฉากเศร้าซึ่งใจหายกินใจทำได้มหัศจรรย์ยิ่งนัก ที่น่าทึ่งคือพี่แกสามารถ วาง ความสุข ความเศร้า ความเหงาความเป็นจริง ของชีวิตไว้ในหนังเรือ่งเดี่ยวได้หมด และอีกครั้งที่ผมได้หัวเราะอย่างบ้าคลั่งบวกกับน้ำตาร่วงแบบเปิดก๊อก

จริงอยู่ว่ามีผู้กำกับหนังไทย(โดยเฉพาะค่ายโปรดผม GTH)ทีทำไดอาลอกขั้นเทพไว้ในหนังได้ประทับใจ แต่เวลาดูเราจะรู้ว่าบทมันถูกวางไว้ให้คนรู้สึกดี แต่ไม่ใช่สำหรังคุณมะเดี่ยวทีวางทุกอย่างไว้แบบไม่มีตะเข็บแบบนี้!

มะเดี่ยวเลือกตัวละครที่สะท้อนความเป็นจริงได้สูงสุดผมรู้สึกเฉยๆกับนักแสดงทุกคนมาก่อนจนมาได้ดูเรื่องนี้ จะมีใครใช้ประโยชน์จากนักแสดงได้มากกว่านี้ในประเทศนี้ได้อีกไหมเนี่ย !!!

สรุป ไม่รู้จะพูดยังไง ก็รู้สึกขอบคุณที่คุณมะเดี่ยวสร้างหนังเรื่องนี้มาให้ดู

จากคุณ : เด็กชายรอยยิ้มโทรศัพท์และน้ำตา
เขียนเมื่อ : 12 เม.ย. 55 00:34:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com