Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มายกมือเชียร์สุดแขนนะครับ สำหรับเรื่อง "Home" สำหรับคอหนังรักโรแมนติค-ดราม่า และแฟนๆคุณมะเดี่ยว ^^ ติดต่อทีมงาน

ไปชมรอบสื่อมาเมื่อวานครับ

ส่วนตัวแล้วประทับใจมากกับหนังเรื่อง "Home ความรัก ความสุข ความทรงจำ"
ผลงานเรื่องล่าสุดของมะเดี่ยว ชูเกียรติ์ ที่ผมรู้สึกว่าเขากลับมาคืนฟอร์มได้ดีเหมือนครั้ง กำกับ"รักแห่งสยาม" อีกครั้งแล้ว

ชอบมุมมองและการถ่ายทอดประสบการณ์เรื่องความรักของมะเดี่ยวมากๆครับ เพราะทั้งสามเรื่องรักที่เล่ามานั้น
...สัมผัสได้จริง
...ลึกซึ้ง หลายมิติ
...ทำให้รู้สึกอิ่ม แต่ยังอยากกินต่ออีกเรื่อยๆ (หนังจบ แต่อารมณ์ไม่จบ)

บทสนุก เพลงเพราะ นักแสดงน่ารักมีเสน่ห์

มาเลยมาชวนไปดู สำหรับใครที่ชอบดู "หนังรักดราม่า" ที่มีประเด็นชวนให้คุณขบคิดไปได้ตลอดเรื่อง แต่ไม่เครียดจนเกินไป

"Home" เป็นหนังไทยอีกเรื่องที่ผม "แนะนำ" สำหรับช่วงสงกรานต์นี้ครับ : )

จากคุณ : หนึ่งกระบี่ แปรสามแจ้ง
เขียนเมื่อ : 12 เม.ย. 55 02:17:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com