Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

HOME ความรัก ความสุข ความทรงจำ และความประทับใจ ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานผมได้มีโอกาสไปดูรอบเพรส ของเรื่อง HOME มาครับ
เป็นหนังที่ผมประทับใจที่สุดตั้งแต่ดูหนังมาในปีนี้เลยครับ
หนังแบ่งเป็น3พาร์ท ตามชื่อหนังครับ
ไม่ขอพูดถึงเนื้อเรื่อง แต่ขอพูดถึงความประทับใจ
อย่างแรกคือ 'ภาพ' ครับ ขอชมจริงๆ ภาพสวยมากครับ มุมกล้องดีจริงๆ
ต่อไปคือ นักแสดงครับ คัดเลือกนักแสดงได้เหมาะสม ทุกคนเล่นได้ดูจริง ทั้งนักแสดงหลัก ตัวประกอบ
นักแสดงเก่า หรือนักแสดงใหม่ อย่างมาร์ชและแจ็ค ก็ไม่ทำให้รู้สึกสะดุดกับเรื่องเลย ลื่นไหล
หลายๆคนไปดู คงแอบกรี๊ดกับความน่ารักของสองคนนี้ครับ ส่วนนักแสดงคนอื่น อย่างคุณต่าย คุณนุ่น คุณเจมส์ นี่คงไม่ต้องพูดถึงครับ ฝีมือไม่มีตก
เนื้อเรื่อง บท ดูจริง ดูจับต้องได้ ไม่เว่อ ไม่นิยายจ๋า แต่ละตอนถึงแยกกัน ก็ยังมีแอบมีส่วนเชื่อมกันเบาๆ ทำให้เห็นถึงความต่อเนื่อง และความสัมพันธ์ของตัวละครในหนังได้ระดับนึงเลยครับ แต่อาจจะไม่มากเท่าไหร่
แต่ก็ยังสามารถทำให้เห็นได้ ว่าหนังสามตอนนี้ เป็นเรื่องเดียวกัน
ในหนังจะมีดนตรีคลอเรื่อยๆ และเพลงที่ใช้แต่ละเพลงในหนัง เพราะมากครับ ทำให้เราอินไปกับตัวหนังได้ง่ายๆ หนังเรื่องนี้เป็นหนังที่องค์ประกอบทุกอย่างลงตัวมาก ถึงมากที่สุดครับ
ฉากจะขำก็ขำสุดๆ ส่วนฉากที่เศร้าก็เศร้าสุดๆเหมือนกันครับ
อาจน้ำตาซึมได้ทั้งจากคอเมดี้ และดราม่าครับ555
เมื่อดูหนังจบ แต่อารมณ์ความรู้สึกผมมันยังไม่จบ ยังคิดถึงตัวหนัง ว่าหลังจากนี้แล้วมันจะเป็นยังไงต่อไป หรือ ก่อนหน้านี้เป็นอย่างไร ผมชอบหนังแบบนี้มากครับ มันทำให้เรามีอารมณ์ร่วมไปกับหนัง
ผมมาน้ำตาซึมเอาตอนหนังจบไปแล้ว เพราะมานั่งคิดย้อนไปในเหตุการณ์ในเรื่อง ว่าก่อนหนังจะจบแบบนี้ ก่อนหน้านี้เค้าเป็นยังไงกันบ้าง ผมอธิบายงงๆมั้ยครับ555555
และ ผมรู้สึกว่าคุณมะเดี่ยว เป็นผู้กำกับที่พัฒนาตัวเองอยู่ตลอด ทำผลงานได้ดีขึ้นเรื่อยๆ

เรื่องนี้เป็นหนังไทยอีกเรื่องที่ผมชอบมากที่สุด จนต้องมาตั้งกระทู้ยาวๆเลยครับ55555
ช่วงนี้ใครว่างๆ อย่าลืมอุดหนุนหนังไทย ที่ดีๆเรื่องนี้กันนะครับ ไม่ผิดหวังแน่นอน

#อย่าแค่รู้จักรัก แต่ให้รู้สึก "รัก" มากขึ้น

ขออภัยหากมีกระทู้เรื่องนี้เยอะเกินไป ขอสัก1กระทู้นะครับ 5555

แก้ไขเมื่อ 13 เม.ย. 55 08:58:28

แก้ไขเมื่อ 12 เม.ย. 55 12:07:33

จากคุณ : toknew
เขียนเมื่อ : 12 เม.ย. 55 12:05:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com