Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ดูละคร บ่วง กับคุณแม่ เห็นตรงกันว่า ถ้าเอ๊ะ อิศริยา เล่น จะกลายเป็นผีอีกแบบไปเลย ติดต่อทีมงาน

แม่ผมดูเมื่อกี้ กลัวมาก มีการสั่งผมให้ไปปิดประตูหลังบ้านด้วย ไม่รู้กลัวไรนักหนา

และแม่ผมก็ถามว่า "ทำไมละครแบบนี้ เอ๊ะไม่เล่นล่ะ"

ผมก็เลยบอกว่า "เอ๊ะคงเบื่อมั้งครับ เพราะเล่นละครผีมาเยอะแล้ว"

แล้วแม่ผมก็ถามว่า "คิดว่าถ้าเอ๊ะมันเล่นจะเป็นไง"

555+ผมเลยบอกว่า

"เราคงจะได้เห็นผีสาวที่สวยแบบกุลสตรีไทย มาดนุ่ม เสียงหวาน และหวีผมเรียบกริบทุกเส้น"

แต่อีแพงมันเป็นผีที่หน้าเละ น่ากลัวมว๊ากๆๆๆๆ  สำหรับเอ๊ะ ลุกส์เขาต้องผีสวยนิ่งเท่านั้น 55+

แม่ก็บอก เออจริง เอ๊ะนี่ต้องเป็นผีัที่สวยตลอด แต่งหน้าเรียบๆ เห็นเอ๊ะเล่นละครผีมาเยอะ แต่ไม่เคยเห็นเอ๊ะ ยอมแต่งหน้าเละๆ ให้หลุดคอนเซปผีสไตล์เอ๊ัะเลย 55+

ไปอ่านกระทู้จากเวปอื่นๆ เชียร์เอ๊ะให้เล่นกันเยอะ เพราะคงติดภาพจากบทผีสาวของเอ๊ะ

ก็เลยบอกว่า งั้นคุณแม่ ดูน้องนุ่น ไปก่อนละกัน เพราะนุ่นเป็นผีในแบบที่เรียกว่าน่ากลัวจริงๆ ทั้งหน้าเละ ดุดัน น่ากลัว เสียงดังกังวาน ท่าทางขึงขัง และดูโมโหโกทาจริงๆ

ผมว่าถ้าเอ๊ะเล่นจะกลายเป็นผีอีกแบบนึงไปเลย สวย หวาน นุ่มนิ่มอรชร เส้นผมชีต้องเรียบกริบ 555+

สรุป คือ ชอบนุ่นนะ ถึงไม่เป็นผีที่หน้าหวานหยดย้อยขนาดเอ๊ะ แต่การแสดงผ่านครับ เล่นดี จะเอาใจช่วยนุ่นในเรื่องต่อๆ ไปนะครับ

แก้ไขเมื่อ 13 เม.ย. 55 02:03:03

จากคุณ : ธนูทองปักที่ใจ
เขียนเมื่อ : วันมหาสงกรานต์ 55 02:01:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com