Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อโปสเตอร์นี้ไม่มีหน้าดารา คุณจำได้ไหมว่าเป็นหนังเรื่องอะไร ? มาเล่นเกมส์ทายโปสเตอร์หนังกันจ้ะ ... ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่น เราไม่ใช่คนแรกที่คิดค้นเกมส์นี้ในเฉลิมไทยนะคะ
เกมส์ทายโปสเตอร์เป็นเกมส์ฮิตในเฉลิมไทยประมาณ 3-4 ปีก่อน
ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นคุณ Patyawai ที่เริ่มก่อน เรามาทันยุคนั้นนั่นแหละค่ะ
เมื่อก่อนเกมส์ทายโปสเตอร์จะฮิต-ฮอตมากๆ คนเล่นเยอะมากๆ
คนในเฉลิมไทยก็เก่งมากกกกกก อันนี้ซูฮกจริงๆ เพราะเปิดจิ๊กซอว์มาแค่เสี้ยวเดียว ติ่งๆเดียว ก็ทายกันได้แล้ว ><

พอดีเราชอบเก็บภาพโปสเตอร์หนังที่มันไม่ค่อยมีหน้าดารา ชอบแบบเรียบๆอ่ะค่ะ เลยอยากมาแชร์ แต่โพสต์เฉยๆมันก็ธรรมดาไป เลยทำมาเป็นเกมส์ซะเลย ...

จะลองโพสต์ดูเชิงก่อนนะคะ ว่ามีคนเล่นรึเปล่า เดี๋ยวจะกลับมาดูสถานการณ์อีกที

ไม่มีกติกาค่ะ ทายได้ก็ทาย ไม่มีรางวัล ถือว่าเป็นการแชร์โปสเตอร์แบบที่ไม่ค่อยได้เห็นกันเท่าไหร่ไปในตัว

เดี๋ยวจะมาเริ่มเกมส์อย่างเป็นทางการตอนเย็นๆนะคะ (อย่างที่บอกดูจำนวนคนเล่นก่อน -*-)

**หมายเหตุ**
โปสเตอร์ทุกอันที่นำมาทายเป็น Official Poster ที่ใช้โปรโมตหนังจริงๆ แต่บางอันอาจจะไม่ได้โปรโมตในไทย

------------------------------------

ก่อนอื่นเอาอันนี้ไปทายก่อน

จากคุณ : city of the damn
เขียนเมื่อ : วันเถลิงศก 55 13:59:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com