Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ดู HOME กลับมาบ้านนอนไม่หลับเลยครับ (สปอยล์เจ้า) ติดต่อทีมงาน

ดูจบแล้วมันจุกมากกก โดยเฉพาะช่วงสิบนาทีสุดท้าย ความจริงทั้งสามตอนไม่น่าจะทำให้ผมอินได้ เพราะ
1. ผมไม่เคยแอบชอบผู้ชาย
2. แฟนผมไม่ได้ตาย เพราะผมไม่มีแฟน
3. ไม่เคยเฉียดคำว่าแต่งงาน

แต่ผมดูแล้วกลับอินมาก ไม่รู้ทำไม

ตอนแรกผมว่าก็น่ารักดี ดูไปแล้วก็คิดว่ามันชอบกันรึป่าว หลังจากเช้าววันนั้นได้เจอกันมั้ย บทสนทนาไม่ดูยัดเยียดนะ จบแบบปลายเปิด แต่ดันไปปิดตอนท้ายเรื่องเศร้า

ตอนสอง สุดยอดมาก คุณต่ายเจ๋งมาก ชอบตอนที่จดหมายสุขสันวันเกิดตกลงมา แล้วโฮมากกก มันเป็นเหมือนการระเบิดออกมาว่า ชั้นหลอกตัวเองไม่ไหวแล้วโว้ยยยย แง้
แล้วก็ตอนจบ ผมเข้าใจว่าย้อนไปวันที่คุณจรัสตายนะ แกร้องให้หนักมากบนเตียง ตอนร่ำลากับสามี ผ่านทางรูป แต่พอมาถึงโรงบาล แกกลับไม่มีน้ำตาซักหยด และพร้อมปลอบลูกๆ สุดๆ ปรบมือๆๆๆๆ

ตอนสาม นุ่นสุดยอดมากกก ทุกช๊อตที่ร้องไห้มันถึงใจมาก น้ำตาหยดแหมะๆ ร้องจนพูดไม่ออกตอนงานแต่งนี่สื่อได้ดีกว่าคำพูดเป็นล้านคำ(ไม่เว่อร์)
แต่อีกคนที่ต้องชมคือ ตุ๊ยตุ๊ย ตอนฉากสอนนุ่นที่พูดไปแล้วน้ำตาค่อยๆคลอ ชอบมากจริงๆ

ช่วงสุดท้ายของหนังทำให้เห็นว่าทุกคนแฮปปี้ จนกระทั่งพบว่าน้องบีมตาย หมดกัน อารมณ์ค้างทันที คู่ที่คิดว่าน่าจะมีความสุขที่สุด TT

ยาวไปหน่อย แต่ผมชอบเรื่องนี้มากเลยคับ

จากคุณ : ฮีชอล
เขียนเมื่อ : 16 เม.ย. 55 00:27:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com