Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Home ไม่เคยดูหนังไทย แล้วมีความรู้สึกว่า ไอ้เงิน 190 บาทค่าตั๋วนี่มันคุ้มขนาดนี้ ติดต่อทีมงาน

หลายครั้งที่ผมรู้สึกเสียดายเงินเมื่อเข้าไปดูหนัง แล้วต้องพบแต่ความตลก ความรัก ความฮา ความไร้สาระ ตลกในมุกและคำพูดหยาบคายต่างๆนานา แต่สำหรับ เรื่องนี้ Home ความรัก ความสุข ความทรงจำ เมื่อดูจบผมอยากเจอหน้ามะเดี่ยว (ผกก) อยากเจอหน้าผู้สร้าง (น่าจะเป็นเสี่ยเจียง) อยากกอดเค้าซักทีครับ อยากจะพูดแบบในหนังว่า “ขอกอดหน่อย”  

เพราะคุณทำหนังเรื่องนี้ได้แบบที่ว่าผมยอมเสียเงินดูได้อีกซัก 2-3 รอบ หนังมันมีความละมุนละม่อม มีความละเอียดในบท มีความลึก กินใจ
นักแสดงมันสุดยอดจะบรรยาย ว่าพวกคุณมาแสดงกันจริงจังมาก มันทำให้ผมรู้สึกถึงความพยายาม ความตั้งใจ การทำการบ้านของเหล่านักแสดง และความตั้งใจจริงที่จะสื่อหนังเรื่องนี้ออกมาให้ผู้ชมได้ชมกัน พอเห็นถึงสิ่งเหล่านี้ ผมเลยบอกได้ว่าเงินค่าตั๋วสำหรับเรื่องนี้มันคุ้มจริงๆครับ

คุณทำให้หนังเรื่องนี้ไปอยู่ในใจของผม และทำให้ผมภูมิใจว่าหนังไทยดีดีมันยังมีอยู่ และ อยากจะให้ต่างชาติเค้าได้เห็นกันด้วยครับ

ไปดูกันเยอะเยอะนะครับ ^^

จากคุณ : ไข่ต้มยางมะตูม
เขียนเมื่อ : 16 เม.ย. 55 16:13:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com