Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมอึ้งกับตอน ของบีมและเน ใน Home มากๆครับ --- ไม่สปอยหรอก ติดต่อทีมงาน

โห มันคล้ายกับเรื่องราวของผมมากๆครับ
ผมไม่อาจจะวิจารณ์หรือให้บทสรุปได้ว่าบีมกับเนมีความสัมพันธ์แบบไหนกันแน่
แต่พอดูหนังจบแล้ว ทำให้ผมนึกถึงเรื่องของผมขึ้นมันทันใดเลย

ผมมีรุ่นน้องอยู่คนหนึ่งที่ผมรัก เอ็นดู ผมว่ามันเหมือนน้องชายผมเลย
มันขี้อ้อน มันทะเล้น มันกวนทีน มันหน้าตาดี มันเป็นนักกีฬา
แต่มันจีบสาวไม่เก่ง คออ่อนอีกต่างหาก
มันก็จะชอบมาปรึกษาผมซึ่งผมมีแฟน แฟนผมก็เป็นผู้หญิงนี่แล่ะครับ ผมไม่ได้เป็นเกย์ อันนี้ตัวผมรู้ดี
ผมกับไอ้น้องคนนี้ก็จะสนิทกันมาก ผมก็รักมันเหมือนน้องชายจริงๆ
ผมดูแลมัน มันก็ไม่เคยที่จะลืมผมเมื่อมีความสุขหรือตกทุกข์
ผมก็มีความสุขที่ได้ดูแลไอ้น้องคนนี้ เพราะจริงๆแล้วน้องชายผมตายตั้งแต่ยังเด็ก
สาเหตุที่เราได้รู้จักกัน เกิดขึ้นเมื่อมีเด็กเสล่อๆมอมแมมที่ไหนไม่รู้
วิ่งมากอดผมจากข้างหลัง ผมโคตรตกใจ เพราะเกิดมาไม่เคยมีผู้ชายมากอดต่อหน้าคนเยอะแยะมากมายขนาดนี้
สรุปคือน้องมันนึกว่าเป็นเพื่อนมันกะจะแกล้ง
มันขอโทษผมอย่างจะเป็นจะตาย คงกลัวผมต่อยเอา
อืมเราเรียนมหาลัยเดียวกัน
มันก็ยังตื้อไม่ยอมจบนะ ไปเจอกันที่ร้านอาหารอีกในวันนึง
มันขอมานั่งกินเบียร์ด้วยเลย เลี้ยงขอโทษ
ผมก็รู็สึกเอ็นดูน้องมันมาตั้งแต่วันนั้น
ติวหนังสือให้มัน พามันทำนั่นทำนี่
พามันทำนั่นทำนี่แม้กระทั่งไปส่งทีสนามกีฬา พาไปดูหนัง
เพราะมันชวนไปดูหนังผี หน้ามันอย่างโหดแต่กลัวผีสุดๆ
ผมสนิทกับน้อง จนแฟนแอบงอน ผมคิดแล้วก็ยังฮา
เราสนิทกันจนถ้าคนเห็นเราไปด้วยกันบ่อยๆ คงคิดว่าเราเป็นแฟนกัน
มีอยู่วันหนึ่งมันโดนสาวหักอก มันเมาแล้วไม่ไหว
ผมขับมอไซค์ไปส่งหอ มันนั่งซ้อนกอดผมแล้วก็ร้องไห้ เพ้อตลอดทางว่าพี่อย่าทิ่งผมนะ
รู้สึกอินไปกับมัน ผมก็สงสารและร้องไห้ไปกับมัน
แต่ดูเหมือนเรื่องความสนิทสนมของเราจะเป็นปัญหา
ทำให้ผมมีปัญหากับแฟน แฟนน่ะรู้ดีอยู่แล้วว่าผมไม่ได้มีอะไรในกอไผ่กับน้อง
แต่แฟนอิจฉา ที่ผมดูแลน้องมันมากไปหน่อย เกือบทำให้ผมกับแฟนเลิกกันเลย
แต่ที่ผมงงคือ พ่อกับแม่ของน้องโทรมาด่าผม ว่าอย่ามายุ่งกับลูกชายเขาได้ไหม
ผมนี้โคตรเสียใจ อธิบายยังไงท่านก็ไม่เข้าใจ
คงเป็นญาติหรือเพิ้่อนของน้องมันสักคนนี่แล่ะที่รู้แล้วหวังดี
ผมก็บอกว่าโอเค ผมจะไม่ยุ่งแล้วครับ แต่ทิ้งท้ายไปว่าผมรักลูกของเค้าเหมือนกับพี่ชายที่จะรักน้องชายได้

เพื่อความสบายใจของทางบ้านน้องมัน
ผมรับโทรศัพท์น้องครั้งสุดท้ายผมตะเพิดมันกลับไปว่า อย่ามายุ่งกับกรูเลย
กุเบื่อ เดี่ยวเขาหาว่าเป็นเกย์ มิงไปสุงสิงกับเพื่อนมิงเหอะ พี่ขอ
วางสายเสร็จผมก็ร้องไห้โดยไม่รู้ตัวเพราะสงสารน้อง และตัวเอง
คุณว่ามันคล้ายๆเรื่องรักแห่งสยามไหมครับ งงมากว่าผกก คนนี้ไปเอาบทหนังมาจากไหนบ้าง
หลังจากนั้นน้องมันก็พยายามมาหาผมที่หอ ทั้งแชท ทั้งส่งเมล ข้อความ
มาว่าต้องการอยากคุยอยากเคลียร์ด้วย
ผมได้แต่เพิกเฉยทำเป็นไม่พูด ไม่เห็น ไม่ให้เจอ
คุณคงจะคิดว่าทำไมผมโง่ หรืองี่เง่าจัง แทนที่จะเป็นพี่น้องกันแบบลับๆ หรือลดความสนิทลงบ้างก็ได้
ผมคิดแล้ว
แต่ถ้าได้คุยกับพ่อกับแม่น้องมันเหมือนผมแล้ว คุณคงจะทำเหมือนผม
มันซับซ้อนและวุ่นวายยาวเหยียดเลยกับเหตผล
จากวันนั้นจนถึงวันนี้ผมก็ยังแอบเข้าไปดู FB ของน้องชายอยู่
โอเคมันสบายดี มีแฟนแล้ว มีงานทำดีๆ ผมก็โอเคแล้ว
ส่วนความเป็นพี่เป็นน้องของเราผมยังจำได้เสมอ
เรื่องราวฮาๆ ซึ้งๆ บ้าๆ ของผมกับน้อง ผุดขึ้นมาทันทีเมื่อดูหนังจบ
ไม่รู้ว่าเมิงยังจำได้หรือเปล่านะ
แต่ถ้าเมิงได้ดูหนังเรื่องนี้ เมิงคงจะคิดถึงพี่ เหมือนที่พี่คิดถึงเมิง

อืม โดยรวมแล้วหนังเรื่องนี้ดีมากๆครับ ให้ 8.5/10 เท่ากับ รักแห่งสยาม

จากคุณ : dokya_pladuk
เขียนเมื่อ : 21 เม.ย. 55 15:54:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com