Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(สปอยล์/Spoil) ช่วยผมเรียบเรียงคำพูดของป้าจันในเรื่อง Home หน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

ตอนที่ป้าจันกลับจากโรงพยาบาลเพื่อไปพูดกับรูปลุงจรัส

เป็นบทพูดที่ผมประทับใจมากครับ เพราะทำให้ผมนึกถึงย่าตอนที่ใกล้จะไป เหมือนในหนังเลยครับ คือไม่มีทางที่จะฟื้นคืนมาได้แล้ว แต่ก็ไม่ยอมไปสักที ญาติก็คิดว่าเพราะยังมีห่วงอยู่ พอมีคนพูดคล้ายๆ ในหนัง ในที่สุดย่าก็ยอมไป

ผมพยายามจำบทพูดตอนนี้ไว้แต่ก็คิดว่าจำได้ไม่ครบไม่หมด

ช่วยผมเรียบเรียงหน่อยครับ

........................................

"อ้ายจรัส น้องฮู้ว่าอ้ายได้ยิน มันคงถึงเวลาแล้วเน๊าะ
สังขารของอ้ายมันผุผังหมดแล้ว มันอยู่บ่ะได้
แต่ถ้าอ้ายยังดื้ออยู่ มันก็ตุ๊ก มันก็ลำบาก
น้องขอเต๊อะ ....(ตรงนี้มีคำพูดอีกมั๊ย)...

บ่าต้องกั๋วว่าเฮาจะตุ๊ก มันบ่าได้ตุ๊กยากอะหยั๋งเลย...

........................................

จำได้อยู่แค่นี้แหล่ะครับ

ถึงตอนนี้ทีไร น้ำตามันก็มาคลอเบ้าทุกที

จากคุณ : พารามีบ้า
เขียนเมื่อ : 23 เม.ย. 55 00:20:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com