Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

HOME ( โฮม ) ดูแล้ว อิ่มอก อิ่มใจ โดยเฉพาะ การแสดง ของ "นุ่น ศิรพันธ์ " ติดต่อทีมงาน

ไปดูมาแล้วครับ สำหรับ โฮม ~ ตอนแรกไม่ได้คาดหวังอะไรกับหนังเรื่องนี้เลย
แต่พอดูไปสักพัก ตัวหนัง ทำออกมา สบายๆ เดินเรื่อง สบายๆ แต่ความรู้สึก
มันกลมกล่อม ละมุนละไม  พลอตเรื่องค่อนข้างดี (เพราะเดายากหน่อย )

โดยส่วนตัว ชอบ พาร์ท ของ นุ่น ศิรพันธ์  เพราะนักแสดงทุกคน เล่นดีมากจนผมเชื่อว่า ตัวละคร เหล่านั้น มีอยู่จริง ทั้ง คุณ ตุ๊ยตุ่ย คุณเจมส์ คุณพิช คุณลิฟท์  โดยเฉพาะ คุณ นุ่น ศิรพันธ์ บทบาทการแสดงถือว่า เยี่ยมมาก ตัวละครที่เธอเล่น นั้น เหมือนเราจับต้องได้จริงทั้งการแสดงออก ของสีหน้า ท่าทาง ( ดูแทบไม่ออกว่า มันคือการแสดง ) โดยเฉพาะ บทร้องไห้ถือว่า นุ่น เข้าใจ  ถ่ายทอด อารมณ์ของตัวละครได้เป็นอย่างดีและมีความเป็นธรรมชาติ ( ที่คิดแบบนั้น เพราะทุกฉาก
ที่นุ่นร้องไห้ ผมร้องไห้ตาม!! )  ไม่ค่อยได้เห็นใคร ที่เล่นแล้วได้ความลึกของอารมณ์มานานแล้วเพราะบางคน ร้องไห้ได้จริง แต่ สายตา รวมถึงอวัจนภาษาต่างๆ บนใบหน้า ไม่ได้สอดคล้องกันเลย ที่สำคัญคือ จังหวะของการร้องไห้ ขอชื่นชมคุณนุ่น ที่เค้นน้ำตาออกมาได้อย่างถูกจังหวะของอารมณ์ มันเลยทำให้คนดูอินเข้าไปใหญ่

ขอชื่นชม คุณ นุ่น ที่เข้าใจอารมณ์ของตัวละครเป็นอย่างดี  ตีโจทย์ของตัวละครเป๊ะ มีความชัดเจน คนดูถึงได้ อิน ตามไปด้วย เห็นได้ยากนะครับ กับการแสดงแบบเข้าถึงความรู้สึกของตัวละครแบบนี้ ( ถ้าไม่นับ คุณแอนทอง คุณนกสินจัย  * คหสต.)
ชอบมากๆครับ คุณ นุ่น ศิรพันธ์ .. ถ้าได้ฝึกฝีมือ อยู่เรื่อยๆ คุณนุ่น เชื่อแน่ว่า คุณนุ่น จะกลายเป็นนักแสดงที่มีฝือมือเยี่ยมให้กับ วงการบันเทิง ได้อย่างไม่ยากเลยครับ

** ที่สำคัญ ขอขอบคุณ SF cinema สาขา เซ็นทรัลรามอินทรานะครับ ที่แม้ว่า มีลูกค้าคนเดียว (ผมเอง )ก็ยืนยัน ที่จะฉาย  .. ผมดูรอบดึกครับ 22.15 มีผมคนเดียวในโรง (กลัวนิดนึง เรื่องบรรยากาศคนเดียวในโรงหนัง ) แต่ก็ดีใจอยู่เหมือนกันที่ต้องร้องไห้โดยที่ไม่ต้องอายใครเลย ^ ^

แก้ไขเมื่อ 23 เม.ย. 55 02:27:23

จากคุณ : ทรานสุมารา
เขียนเมื่อ : 23 เม.ย. 55 02:11:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com