Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามคนที่ไปดูหนังเรื่อง Home เกิน 1 รอบครับว่า ฉากไหนที่รอบแรกเฉยๆ แต่หลังจากนั้นเสียน้ำตาบ้างครับ (spoil) ติดต่อทีมงาน

ของผมคงเป็นฉากเฉลยตอนจบของเนกับบีมคับ ซึ่งรอบแรกผมเฉยๆนะจะเศร้าฉากป้าจันกับกระดาษ Happy birthday มากกว่า แต่พอรอบสองที่รุ้ตอนจบมาแล้วว่าบีมจะตาย มันทำให้ผมโฟกัสไปที่คู่นี้มากเป็นพิเศษกว่ารอบแรก เหมือนจะมาเห็นหน้าบีมครั้งสุดท้ายประมาณนั้นเลย ซึ่งไม่รู้ว่าด้วย ผกก บท หรือการแสดง (หรือทั้งหมด) มันทำให้ผมผูกพันธ์กับตัวละครสองตัวนี้มากอย่างไม่รู้ตัว เพราะฉนั้นฉากจบที่เนเอารูปมาให้บีม ผมว่าเป็นฉากที่ทรงพลังจนช็อคที่สุดฉากนึง ในบรรดาหนังที่เคยดูมาทั้งหมดของผมเลยนะ น้ำตาพาลจะไหลทุกครั้งที่นึกถึง แล้วหน้าเนก็ดูนิ่งและเศร้าจนเราอยากจะเข้าไปกอดเน ลูบหลัง ปลอบเค้า ร้องไห้ไปกับเค้า มันเป็นอารมณ์นั้นจริงๆคับ

แล้วของเพื่อนๆเป็นฉากไหนกันบ้างครับที่คุณเสียน้ำตาเยอะสุด

จากคุณ : จักรพรรดิไร้บัลลังก์
เขียนเมื่อ : 26 เม.ย. 55 01:13:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com