Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอบคุณมากจริงๆกับ Home ความรัก ความสุข ความทรงจำ (no spoil) ติดต่อทีมงาน

เมื่อคืนมีโอกาสได้ไปดูเรื่อง Home กับคุณแฟนสองต่อสอง
(คือสองต่อสองจริงๆนะ เชื่อไหม ทั้งโรง มีแค่ดิฉันกะแฟนกัน2คนเอง)

คือตอนแรกอยากไปดูเพราะว่า อยากดูคู่เกย์มาก เพราะเห็นในตัวอย่างแล้วน่ารักดี เลยคิดว่า มันน่าจะออกมาน่ารักกุ๊กกิ๊กชวนจิกเข่า แบบรักแห่งสยาม

แต่ผิดคาดแหะ!!! คู่เกย์กลับไม่ค่อยหวือหวาเท่าไหร่ แถมยังน้อยไปด้วยซ้ำ
เหมือนอารมณ์แบบ ...อ้าว เห้ย!!! มีแค่นี้เองหรอ? สรุปยังไงกัน?

พอตอนสองเริ่มมีดราม่าเข้ามา เราก็น้ำตาซึม แฟนเรากลับขำ แบบว่า จะอินไปถึงไหนแค่หนังน่ะ บลาๆๆ (อารมณ์อาร์ทตัวพ่อน่ะคะ)

พอมาถึงตอนสุดท้าย (ซึ่งไม่ได้คาดหวังอะไรสูงนัก และคิดว่าคงดีอยู่แล้ว เนื่องจาก คุณนุ่นเป็นนักแสดงที่ชื่นชอบ)
อยากจะบอกว่า โห้ยยย ตอนนี้สุดยอดจริงๆคะ !!!

มันมาโดนใจคู่รักดิฉันอย่างมาก เพราะ แฟนดิฉัน มีนิสัยเหมือน อาเฮีย (เจ้าบ่าวที่นุ่นแต่งงานด้วยในเรื่อง แสดงโดย คุณเจมส์ )

คือพอดูๆไป แฟนดิฉันเงียบ ตั้งใจดู จนฉากสุดท้าย แฟนดิฉัน ร้องไห้!!!!

คือไม่นึกไม่ฝันว่า หนังเรื่องนี้จะทำให้ผู้ชายอย่างแฟนดิฉันเสียน้ำตาได้

พอหนังเลิกเราถามเขาว่าร้องไห้ทำไมอะ เสียดายเงินหรอ?

เขาตอบกลับมาว่า "ผมอินมากนะคุณ ผมเข้าใจเฮียเขาดี เขากะผมมีความคิดเหมือนกันเลย" ...เราก็หัวเราะ และสุดท้ายเขาพูดอีกว่า
"และผมก็เชื่อว่า ผู้ชายที่สามารถรักคนแบบคุณได้ ก็ต้องคิดเหมือนผมและเฮียในเรื่องแน่นอน"...

ยอมรับนะ ว่า เขินนนนน มากกกก55555 แต่หนังทำดีจริงๆคะ ให้คะแนน 8/10 (หักคะแนนเพราะเรื่องราวคู่เกย์น้อยไป ฮี่ๆๆๆ)

สุดท้ายที่อยากมาตั้งกระทู้ (ซึ่งปกติตั้งกระทู้น้อยมาก) ชื่นชมกับหนังเรื่องนี้
และคิดไม่ผิดเลยที่ไปดูกะคุณแฟน

มันทำให้ดิฉันกับแฟน เข้าใจกันมากขึ้น คุยกันมากขึ้น เหมือนเราเข้าไปดูการแสดงของชีวิตเราเองยังไงยังงั้นเลยคะ

ปล. ไม่ใช่หน้าม้าแต่อย่างใด แค่ไม่อยากให้คนไทยพลาดหนังไทยดีๆจ้า

แก้ไขเมื่อ 27 เม.ย. 55 12:43:51

จากคุณ : เค้าให้หนูมาเที่ยวดอย
เขียนเมื่อ : 27 เม.ย. 55 12:40:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com