Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นางเอกเอ๊ะ อิศริยา ถ้าว่ากันตามจริง ฝีมือการแสดงอยู่ระดับไหนของวงการครับ ติดต่อทีมงาน

ได้มีโอกาสคุยแลกเปลี่ียน ทัศนคติเกี่ยวกับละครผีช่อง 3 กับเพื่อนพันทิปท่านนึง

ก็คุยกันไป คุยกันมา เราก็พูดถึงละครผีหลายๆ เีรื่องของช่อง 3 ที่คนดูชอบมาก

และแน่นอน มันก็พาดพิงถึงนางเอกเจ้าแม่ละครผีสวย "เอ๊ะ อิศริยา"

เพราะเอ๊ะเป็นนางเอกช่อง  3 ที่เล่นละครผีมากสุดคนนึง
(ล่าสุด กี่เพ้า ตอนแรกมีิคิว แต่ปฎิเสธไป เพราะติดเรียนเนติ)

ผู้ชายเขาก็พูดทำนองว่า

"โอย..อย่างเอ๊ะนี่นะ จะไปเก่งอะไร หน้าตาก็งั้นๆ ตอนอยู่ช่อง 7 ก็เงียบเป็นเป่าสาก
ย้ายมาช่อง 3 ลง กิ่งกาหลง ก็ไม่มีคนดู น่าสงสารช่อง 3 ต้องพยายามเข็นขึ้นภูเขาอยู่หลายปี กว่าจะดังสมใจ แล้วปี่แก้วนางหงส์ สาปภูษา นางบาป อะไรเนี่ยนะ ละครมันฟอร์มใหญ่อยู่แล้ว นักแสดงเยอะ ใครเล่นก็ดังทั้งนั้นแหละ"

ผมก็เลยถามเขาว่า "แล้วนางเอก 1 คนแทบไม่มีความสำคัญกับละคร1 เรื่องเลยเหรอ"

ก็เลยย้อนถามว่า
"แล้วที่เล่นอยู่นะ มันไม่ใช่ตัวเอ๊ะหรือไง"  

เหมือนดูถูกความสามารถทางการแสดงของเอ๊ะ ยังไงก็ไม่รู้

ทำให้ผมต้องคิดใหม่ว่า "ที่บอกเอ๊ะเล่นละครเก่งนั้น สรุปคือผมคิดไปเองทั้งหมดใช่ไหมครับ เขาเป็นนางเอกที่ฝีมือย่ำแย่ขนาดนั้นเลยเหรอ  ถึงขนาดเข็นไม่ไหวแล้ว ต้องเอานักแสดงช่อง 3 คนอื่นมาช่วยดึงเรทติ้ง จึงจะดัง"

แล้วอย่าง เงาอโศก นี่ มันไม่ใช่ละครผี แถมเป็นฟอร์มเล็ก แต่เขาก็มีส่วนผลักดันละครเรื่องนี้ให้ดังด้วย คือ "้เอ๊ะทำหน้าที่ส่วนนางเอกได้ดีตามบทประพันธ์" อันนี้ผมไม่ได้พูด แต่เจ้าของนิยายกล่าวชมเอง

อยากรู้จริงๆ ถ้่าเอานางเอกฝีมือเหียกๆ มาเล่น ต่อให้ละครดี ฟอร์มใหญ่ โปรดักชั่นดี บทดี แค่ไหน มันจะดังจริงเหรอครับ ไม่ใช่อะไรครับ แค่สงสัย

เสียใจนะครับ - - ต่อไปคงต้องคิดใหม่ตามเขาว่า "เอ๊ะไม่เก่ง แต่ดังเพราะช่อง 3 ดันงานดีดีมาให้"

ขออนุญาตไปนอนทำใจก่อน งานนี้ผมเสียความมั่นใจมาก เพราะคิดมาตลอดว่า

เอ๊ะเป็นนางเอกที่มีพรสวรรค์การแสดง (_  _) เจอพี่คนนี้วิจารณ์ทีเดียว แฟนคลับไปไม่ถูกเลยอ่ะ เฮ้ออออออออ....

กระทู้นี้เลยอยากให้วิจารณ์การแสดงของเอ๊ะจริงๆ โดยไม่อวย
กุหลาบซ่อนหนาม นี่เหนื่อย หนัก ยากนะ ซีันอารมณ์ดราม่าเยอะเลย ละครแต่ละเรื่องเอ๊ะนี่ บทหินๆ เล่นยากทั้งนั้น อย่าง ปี่แก้วฯ นี่ก็ทุ่มเทมากกว่าจะสำเร็จผลเท่านี้

แต่สมมุติว่าคนภายนอกมองแสดงไม่ดี เขาก็ต้องปรับปรุงใช่ไหมครับ ?

จากคุณ : ธนูทองปักที่ใจ
เขียนเมื่อ : 27 เม.ย. 55 19:05:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com