Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สงสัยเรื่องพลังของ Hulk ครับ ติดต่อทีมงาน

คือผมไม่แน่ใจว่าเข้าใจพลังของ Hulk ถูกไหม แต่อ่านจากกระทู้ล่างๆ
เห็นบอกกันว่า Hulk เก่งที่สุดในบรรดาฮีโร่ทั้งหมด
คือ Hulk ได้รับรังสี เลยทำให้ร่างกายขยาย จนเกินขีด
ซึ่งก็น่าจะคล้ายกับ กัปตัน อเมริกาใช่ไหมครับ เพียงแต่กัปตันไม่ได้เกินขีดเหมือนHulk แค่ไปจนสุดที่ขีดจำกัดมนุษย์จะทำได้

แต่Hulk เกินขีดไปจนร่างใหญ่ ทรงพลัง แข็งแกร่ง
แต่่มีบางตอนที่ฮีโร่ด้วยกันยังเอาHulkไม่อยู่ เช่น ทอร์ หรือไอรอนแมน

เลยสงสัยว่า การขยายพลังเกินขีดมนุษย์เนี่ย ทำให้ทนได้กระทั่งค้อนของทอร์เชียวเหรอครับ
หรือเพราะรังสีทำให้แข็งแกร่งทนทานกว่าปกติ
เพราะดูๆแล้ว ถึงขยายพลังไปแค่ไหน มันก็ยังมีความเป็นมนุษย์อยู่ดี
ไม่ได้เหนือมนุษย์เหมือน ซุปเปอร์แมน อะไรทำนองนั้นครับ
สงสัยๆ

...

เพิ่มเติมเล็กน้อยครับ มีบางความเห็นที่ตอบมาอาจจะเกี่ยวกับการสปอยด์เนื้อหาหนังนะครับ ข้ามๆกันดูครับ
( #3 กับ #15 มีพูดถึงเนื้อหาหนังเล็กน้อยครับ แต่#3 ไม่แน่ใจว่าหนังเรื่อง Avengers หรือ Hulk คนที่ยังไม่ได้ดูหนังข้ามไว้ก่อนได้เลยนะครับ)

แก้ไขเมื่อ 29 เม.ย. 55 23:13:22

แก้ไขเมื่อ 29 เม.ย. 55 23:08:05

จากคุณ : simonsays
เขียนเมื่อ : 29 เม.ย. 55 21:36:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com