Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แฉวงการอุบาทว์ คุณคือ เหยื่อ รู้ตัวไหม.. ติดต่อทีมงาน

สำหรับหลายๆท่านที่คิดจะเปิดร้านเช่า CD DVD ครับ  เก็บมาฝากกัน
ผมจะมาบอกเพียงครั้งเดียวครับ ผมสงสารพวกคุณ
และเราก็เป็นคนไทยด้วยกันครับ
-------------------------------------------
คำเตือน

เรื่องจริงหรือเท็จ ช่วยกันคิดให้มากๆ ครับ
ธุรกิจศูนย์เช่า หรือขายวีซีดี คุณคือเหยื่อ ครับ
-------------------------------------------
เริ่มจาก เจ้าของหนังไปซื้อหนังมาจากต่างประเทศด้วยเงิน 5 ล้านบาทต่อ 1 เรื่อง
เมื่อลงเสียงพากย์ ทำต้นฉบับเป็นถาษาไทยเสร็จ ความชั่วก็เริ่มเริ่มออกลายครับ
1.ส่งต้นฉบับ เข้าโรงงานผลิตแผ่น 20,000 แผ่น ขายส่ง 60 บาท
ขายบนดิน เครดิต 45 วัน รับ 1,200,000 บาท
2.ผลิตอีก 200,000 แผ่น ๆ 40 บาท ส่งตลาดคลองถม แบบผีขายเอง
ขายถูก ๆ รับสด ๆ ไม่ต้องเสียภาษี
3.รับสด ๆ 8,000,000 บาท วันเดียวไม่ต้องรอ
4.รอ 15 วันลงขายศูนย์เช่า รับสด ๆ อีก 5 ล้านบาท สำหรับหนังดัง กินค่คอมตั้งแต่หน้าประตูยัน เลขา
5.เจ้าของศุนย์ใหญ่ คิดค่ามาสเตอร์ 1 แผ่น 500 บาท ให้ไปก็อบ 20 ชุด แผ่นละ 40 บาท สนุกกันเลยครับท่าน ศุนย์เช่ารับเงินสดอีกแล้วครับ
----------------------------
1.เจ้าของหนัง รอเวลา 1 เดือน เจ้าของหนังส่งทีมล่าเหยื่อ ออกจับหนังตัวเอง แต่ตอนขายของตัวเองไม่จับครับ ชั่วสุด ๆ
2.เจ้าของศูนย์ใหญ่ ปล่อยให้ก็อบปี้ คนเช่าก็ก็อปปี้ ทุกๆคนก็อปปี้ สนุกมากครับท่าน ก็อกันทั้งเมือง ศูนย์ย่อยเจ็งอย่างเดียวครับ

สรุปครับ
-เจ้าของหนังมีรายได้ ทั้งบนดินและใต้ดิน และค่าตามจับแผ่น ผี ก็อป ผี
-เจ้าของศูนย์ใหญ่ รับเงินสดอย่างเดียว
- จ้าของศูนย์ย่อย รับความเสี่ยงไปเต็มๆครับ เสี่ยงตั้งแต่เริ่มคิดทำแล้วครับท่าน

นี่คือธุรกิจ เลวครบวงจรครับ เป็นอย่างนี้มานานกว่า 10 ปีครับ
ผมคนในวงการนี้ทำงานในระดับสูงด้วย แต่อดทนไม่ไหวครับ
ทิ้งงานไปทำอย่างอื่น คือกลัวเวรกรรมครับ และรู้สึกเป็นห่วงพวกท่านที่เป็นเหยื่อมานานครับ ตั้งสติใหม่ ? พวกนายทุนไม่เคยรักษาผลประโยขน์ให้พวกคุณเลยสักครั้งเดียว คิดอย่างเยวว่าจะได้เงินทางไหนบ้าง
ถามตัวเองว่าจะทำอาชีพนี้ไปทำไมครับ ขายกาแฟไม่ต้องมีคนมาคอยดูดเลือดเนื้อของท่านครับ ,มีอาชีพที่มีคุณธรรมอีกมากครับ
ไม่มีทางแก้หรอกครับ เพราะมันเป็นสันดานของพวกนายทุนครับ หาเงินสดมากๆ
โกหก ผู้ถือหุ้น สร้างกระแส ปั่นหุ้นเอากำไรไปวันๆครับ
ยิ่งบริษัทใหญ่ยิ่งเลวครับ (ประเภทหนังเท่านั้นครับ)
-------------------------
อยากหาหลักฐานง่านนิดเดียวครับ เมื่อไรหนังตัวอย่างเริ่มออก ลองติดตามดูจะเป็นแบบนี้ทุกครั้งไปครับ

ขอบคุณข้อมูลจากคุณ Mr. InvisbleMan

*ขอบคุณทุกๆความเห็นที่เข้ามาแชร์ความรู้สึกกันน่ะครับ  เราแค่ไม่อยากเห็นใครต้องมาเจ็บตัว ลงทุนไปเป็นแสนสุดท้ายหมดเนื้อหมดตัว ขอเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆทุกคนที่ลงทุนไปแล้ว สู้ๆครับ...

แก้ไขเมื่อ 01 พ.ค. 55 06:08:57

แก้ไขเมื่อ 30 เม.ย. 55 01:57:02

จากคุณ : เอก ระยอง
เขียนเมื่อ : 30 เม.ย. 55 01:51:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com