Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[HOME] ไหนก็ไหนล่ะเว้อเว้อเต็มที่ มาแชร์บทสนทนาที่ประทับใจในหนังกัน (สปอยแน่นอน) ติดต่อทีมงาน

ไม่ได้มีเจตนาจะมาเปิดเผยเนื้อในหนัง จนทำให้คนไม่ไปดูนะครับ แต่อยากจะมาแชร์บทสทนาที่ประทับใจในหนังกันก็เท่านั้นเอง

"""สำหรับคนที่ยังไม่ได้ดูห้ามเด็ดขาดครับ แนะนำให้ไปดูก่อนแล้วค่อยมา แชร์นะครับ 555+""""

ปล. ผมดูมา 4 รอบล่ะ จำได้เยอะมาก  (กำลังจะไปดูรอบที่ 5 รอบพิเศษวันที่ 1 พ.ค.นี้ ) มาเริ่มกันเลยครับ

เริ่มจาก

1. ฉากซ้อมชวนไปดูหนัง

บีม: พี่คับ (บีมเรียกเนขณะที่กำลังเล่นเป็นแพร)
เน: ว่าไงคร่าาาาา
บีม: เฮ้ยพี่เล่นอะไรนี่
เน: ก็เล่นเป็นอีแพรไง
บีม: โฮพี่ตัวจริงเค้าไม่ขนาดนี่สักหน่อย
เน: ใครว่าตัวจริงอีแพรมัน "radจะตาย"  (ฮาเงิบไปหนึ่งที)

เน: อะอ่ะอ่ะ เอาใหม่ก็ได้ (กำลังหันหน้ากลับ)
บีม: เออพี่ เอารูปลงก่อน เดี๋ยวผมมองหน้าพี่เอา
เน: เอาลงแล้วอย่าหลุดขำนะเว้ย
บีม: ด้ายยย

บีม: พี่ครับ (พอบีมเรียก เนก็หันมาอย่างช้า)
บีม: ผผผม ผม ชื่อ บีม ครับ ออออยู่ ม.3/1 ครับ เอออออออ (เนรับฟังแบบทำหน้าจิ้มลิ้ม)
บีม: เออออออ คือผมกำลังจะย้ายโรงเรียนอ่ะครับ เออออออออออ
บีม: เออออคือผมมมม เอออออ คือผมอย่างชวนพี่ไป เออออ ไปดูหนังกับผมสักเรื่องอ่ะครับ
เน: เมื่อไรอ่ะ (เนตอบแบบงง)
บีม: (ยิ้มดีใจ) เออเมื่อไรก็ได้ครับ แต่อยากรู้ไว้ ๆ หน่อยอ่ะครับเพราะไม่รู้จะย้ายไปวันไหน
เน: เออออออ คือ
บีม: (รีบพูดแทรกในระหว่างที่เน เออออ) นะครับพี่ แค่ครั้งเดียวเอง เดี๋ยวพี่ก็จะไปไม่เจอผมอีกแล้ว

เน: (ทำหน้าเหมือนรู้สึกอะไรบางอย่าง แล้วก็พูด) เฮ้ย (พร้อมกับกำลังจะหลุดออกจากบทที่เล่นเป็นแพร อีกทั้งยังทั้งยังหันหน้าหนี แต่ทันใดนั้น บีมก็พูดขึ้นว่า)

บีม: นะพี่ครับ ผมอยากไปกับพี่จริง ๆ (พร้อมกับคว้ามือของเนมาจับ ในลักษณะดึงไว้ไม่ให้ไป)
บีม: เอออออ. "ผมชอบพี่จริงๆครับ"
เน: (ทำหน้าจิ้มลิ้มอีกครั้ง พร้อมปากที่สั่น ๆ ที่มุมปาก แล้วมองที่บีมด้วย ความครุ่นคิดในจิตใจ)

เน: เฮ้ย พอก่อน (รีบหลุดจากบทที่ตัวเองเล่น แล้วหันหน้าหนีอีกครั้ง)
บีม: เฮ้ยพี่หยุดทำไมอ่ะ กำลังเคลิ้มเลย (พร้อมแสดงสีหน้าเสียดาย)

เน: "ถ้ามรึงพูดกับพี่เค้าอย่างนี้นะ พี่เค้าไปกับมรึงแน่อ่ะ" (เนพูดด้วยน้ำเสียงสั่น ๆ)
บีม: ผมหล่อใช่ไหมล่ะ (ฮาไปอีกหนึ่งเงิบ)

จบบทสทนา ฟินไป 555+

มีอีกนะครับ แต่เดี่ยวค่อยพิมพ์ไป มันเยอะมาก แต่จะให้พิมพ์ทั้งเรื่องก็กะไร อิอิ

ปล. อาจจะไม่ 100% นะครับ แล้วก็พิมพ์กับ ipad อาจจะมีผิดบ้างอะไรบ้าง

จากคุณ : WrKkD
เขียนเมื่อ : 30 เม.ย. 55 04:38:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com