Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รายงาน สามสิบกำลังแจ๋ว รอบ sneak preview ณ สิงคโปร์ คุณนายอั้มทำหนุ่มแถวนี้เพ้อกันเลยทีเดียว ติดต่อทีมงาน

สวัสดีเพื่อน ๆ ชาวเฉลิมไทยค่ะ กลับมารายงานความคืบหน้าของหนังไทยในสิงคโปร์อีกแล้วค่ะ
วันนี้ที่สิงคโปร์ครึ้มฟ้าครึ้มฝน แต่ฝนก็ยังไม่ตกซักที ที่ไทยเป็นยังไงบ้างคะ คิดถึงเมืองไทยมาก
ได้แต่ดูหนังไทยแก้คิดถึง พูดแล้วก็อยากกลับบ้าน

รอบที่ไปดูมานี้เป็นรอบก่อนฉายจริงค่ะ เวลาก็เลยถูกจัดไว้ดึกถึงดึกมาก
แถมโรงที่เลือกไปดูก็ไม่ใช่โรงที่นิยมมากนักแถมไปดูรอบดึกขนาดนี้
ความเสี่ยงสูงที่จะมีแค่คู่เดียวที่ไปนั่งเหมาโรง

แต่... หนังไทยยอดเยี่ยมเสมอค่ะ ถึงคนจะไม่เต็มโรง แต่ก็ดูหนาตาช่วงแถวด้านบน
พอหนังเริ่มฉายคนดูในโรงก็หัวเราะกับทุกมุกที่ยิงมาเลย ยิ่งตอนอั้มพรีเซนท์งาน
ผู้ชายแถวหลังชมอั้มว่าน่ารักมากจนถูกแฟนตีแขนเลย 555

ทางด้านนักแสดงนำ พูดถึงฝ่ายชาย น้องเคน ก็มีสาว ๆ กรี๊ด บ้างนิดหน่อยในบางช่วงของหนัง
แต่คุณนายอั้มนี่สิ เสน่ห์กระจุยกระจาย ขนาดว่าดูหนังจบ แฟนแอบเช็คเน็ตดูข้อมูลอั้ม
ไอ้ที่นอนด้วยกันทุกคืนก็อั้มนะ แต่เป็น อั้ม ชราภาพ อิๆ

สำหรับตัวหนังก็ถือว่าทำได้ดีในระดับนึง มีคนพูดถึงเนื้อเรื่องกันบ้าง
โดยเฉพาะเพื่อนสาว 30+ ที่พอเราเล่าเรื่องย่อให้ฟัง มันรีบไปจองตั๋วดูคืนนั้น
แล้วมันก็เอากลับมาคุยต่อกับเราว่า "นี่ถ้าชั้นมีเด็กมาจีบนะ ชั้นไม่รอข้ามปีอย่างนั้นหรอก
คืนแรกมันก็เสร็จชั้นแล้ว" (พยายามแปลเป็นไทยให้ออกรสออกชาติมากที่สุด)
ตอนนี้หนังเรื่องนี้ทำให้เพื่อน ๆ รอบตัว อยากเป็นอั้มกันไปหมดแล้ว
ส่วนพวกนังผู้ชายทั้งหลายก็โดนเสน่ห์อั้มไปเต็ม ๆ
สุดท้าย เมื่อคืนแฟนถามว่า อั้มมีหนังเรื่องอะไรอีก เดี๋ยวคงต้องทำหน้าที่ภรรยาที่ดีไปหามาให้เค้าดูหน่อย

บางคนถามจากกระทู้ที่แล้วว่า ไม่ไปดู dark flight หน่อยเหรอ
แฟนกลัวหนังผีค่ะ เจ้าของกระทู้ก็กลัวโดนผีในหนังหลอก อิๆ

บุญรักษากันทุกคนนะคะ

จากคุณ : Biozaaa
เขียนเมื่อ : 30 เม.ย. 55 12:37:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com