Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพลงประกอบอนิเมะ ดังเพราะนักร้อง หรือเพลง หรืออนิเมะ ติดต่อทีมงาน

ออกตัวก่อนว่าผมไม่ได้ติดตามวงการเพลงญี่ปุ่นมากนัก แถมฟังญี่ปุ่นไม่ออกอีกตะหาก

แต่สืบเนื่องจากผมฟังเพลงประกอบอนิเมะหลายเรื่อง หลายเพลงจังหวะทำนองมันติดหูดีมาก เวลาไปค้นยูทูบจะพบว่าเพลงนั้นยอดผู้ชมสูง (10,000 ขึ้นไปประมาณนี้แหละ ผมว่าเยอะสำหรับนักร้องที่ไม่มีช่อง vevo สำหรับคนนอกญี่ปุ่น) นักร้องที่ร้องเพลงประกอบหลายคนก็ดัง หรือกำลังจะดัง หรือบางคนก็เป็นกระแส

ผมจึงอยากถามผู้เชี่ยวชาญเพลงอนิเมะ ตั้งห้องนี้คงไม่ผิดเพราะอยากได้มุมมองคนดูอนิเมะเป็นหลัก อยากถามตามหัวข้อเลยว่ามันเป็นเพราะตัวนักร้อง หรือเพลงมันดีเอง หรืออนิเมะมีส่วนเป็นป๋าดันแม่ยก โดยเฉพาะซีรีย์กันดั้มนะ ก่อนหน้านั้นผมไม่รู้แต่หลังจาก seed เป็นต้นมาผมว่ามันเจ๋งอะ ล่าสุดไปติดเพลง b-bird ของวง earthmind ซึ่งเป็นเพลงปิด unicorn episode 4 วงนี้เพิ่งเดบิวต์มั้ง สนุกดี มี my world ของ SPYAIR ประกอบภาค age/asemu ก็สนุก หรือว่าจะเป็น Trust you ของ Ito Yuna ประกอบภาค OO season2 ก็ฟังแล้วติดหูดีมาก

ใครมีอะไรแนะนำอีกก็แนะนำได้นะครับ ตอนนี้กำลังเร่งปิดงาน เวลาทำงานที่ต้องใช้ความคิด จินตนาการ แบบเครียดๆนานๆผมชอบเปิด youtube ฟังเพลงญี่ปุ่น/เกาหลีแบบที่ฟังไม่รู้เรื่องเลย จะทำให้ทำงานสนุกขึ้นมาก เท้ากระแทกพื้นตามจังหวะ ฮัมเพลงแบบมั่วๆ สมองกับมือก็จดจ่อกับงานตรงหน้า เพลินดี

จากคุณ : คนโง่ว์
เขียนเมื่อ : 30 เม.ย. 55 21:42:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com