Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาให้คะแนน Avenger หลังดู [No spoil] ติดต่อทีมงาน

เพิ่งออกจากโรงหนังมาเมื่อตะกี้เองครับ
ออกมาพร้อมรอยยิ้ม  ที่ลุ้นว่าหนังจะสนุกไหม
ก็ได้คำตอบว่ามันสนุกครับ
อาจเพราะมันเป็นอะไรที่ภาคแรก  รู้สึกได้เลยว่าบทเขาตั้งใจทำครับ
ไม่ยืดเยื้อ ไม่แย่งซีน  ไม่นุ่นนิ่มเกินงาม
ใส่ใจกับคำว่าทีม  ทำให้เห็นจุดด้อยจุดเด่นของคาแรคเตอร์
นี่แหละครับ ทีม

ให้คะแนนเลยล่ะกัน
ซีนโชว์คาแรคเตอร์ของแค่ละคน 8/10
ซึ่งต่างไม่แย่งซีนกัน จนทำให้คนไหนในทีมด้อยค่า จนเสียอารมย์

ความร่วมทีมกัน 8/10
แบ่งหน้าที่กันทำงาน  กันอย่างเป็นทีม  ไม่มาอวดแบ่งพลังที่ต่างชั้นกัน  จนน่าหมั่นไส้

บท 7/10
เป็นหนังเวอร์  ตามสไตล์หนังฮีโร่  ถ้ามองในมุมของคนที่ไม่อินกับหนังแนวนี้
แต่ถ้าอิน  มันจะสนุกนะครับ

รายละเอียด 8/10
ใส่รายละเอียดต่างๆ  ให้กับเนื้อเรื่อง  ทำให้เพิ่มความสนุกของหนังยิ่งขึ้น

บทฮา 9/10
ไม่ใช่หนังตลก  แต่จากหนังที่ต้องแบ่งส่วนให้แต่ละคาแรคเตอร์  ที่มาที่ไป
อาจทำให้หนังดูยืดๆ  ในช่วงแรกๆ  เพราะตอนเดินออกจากโรง  มีคนบ่น
ว่าจะหลับในช่วงต้นเรื่อง
แต่สำหรับผม  มีฮาตลอดเรื่องเลยครับ  ไม่ง่วงแต่อย่างใด  ไม่รู้สึกว่าหนังอืดด้วย
ชอบฉากฮาๆที่มาเป็นระลอกๆ ตลอดเรื่องครับ
มีฉากหนึ่ง ตอนที่ black widow เจรจากับ HuLK
ผมหัวเราะคนเดียวในโรงเลยมั้ง  เพราะรอบๆตัวเงียบกริบ

ความคุ้มค่ากับการรอดูชุดใหม่ของ IRON MAN 7/10
จากรอหนังเรื่อง avenger ทำให้ไปนั่งดูคลิปต่างๆในyoutube
ไปเจอคลืปหนื่งที่สร้างขึ้นมาเพื่อให้คนดูลุ้น  กับการมาของชุดใหม่
ผมก็รอดูว่ามันจะสนุก  สมที่รอไหม
สรุป  ชอบครับ

สุดท้าย  ขอบคุณ โค้ก
ที่ทำให้คนติดโค้กอย่างผม  รู้สึกว่าการซื้อโค้กครั้งนี้
คุ้มค่าดีครับ

จากคุณ : staycat
เขียนเมื่อ : 30 เม.ย. 55 23:09:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com