Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ความในใจของเสียเล้งที่มีต่อปรียา..@ HOME (สปอยด์คำพูดเน้นๆ) ติดต่อทีมงาน

----ฉากงานแต่งของปรียาและเสี่ยเล้งในตอนกลางคืน----

เสี่ยเล้ง : ก็...จริงๆแล้วผมเป็นคนใจร้ายครับ ทุกคนที่โรงงานจะรู้ดีว่าผมใจร้ายยังไง
แต่ส่วนใหญ่คนที่รู้จะถูกไล่ออกไปหมดแล้วครับ ไม่มีใครมีโอกาสมาเล่าให้ฟังว่าผมใจร้ายยังไง
ผมถึงได้มายืนเล่าให้ทุกคนฟังไงล่ะครับ ผมเองเป็นคนไม่ชอบให้ใครมาทำผิดซ้ำๆซากๆ
เมื่อวานผมก็ได้ไล่ลุงคนขับรถออกไปคนนึง แกชอบลืม ไม่ชอบเขียนแผนที่ ผมพูดแล้วพูดอีก
แกก็ไม่ยอมจำ ผมก็เลยไล่ออกไป
       ผมคบกับปรียา 7 ปี ปรียาชอบทำผิดพลาดอยู่บ่อยๆ แถมชอบขี้บ่น ขี้ระแวง จริงๆผมควรไล่ปรียาออกตั้งแต่ปีแรกด้วยซ้ำ..จนกระทั่งวันนี้ตอนเช้า ปรียาก็ได้ระเบิดฟอร์ม สร้างผลงานครั้งที่รุนแรงที่สุดเท่าที่เคยทำมา แต่ก็นั่นแหล่ะครับโชคดีที่เธอทำผิดพลาดมาบ่อยๆ แต่ก็โชคดีของผม ที่ผมก็ทนมาโดยตลอด บางคนอาจจะคิดว่า โอ้ย..คิดแบบเนี้ยแต่งไปก็คงไม่รอด แต่ผมก็อยากจะถามทุกๆคนนะครับว่า..คุณจะเลือกอยู่กับคนแบบไหน..ระหว่าง
..คนที่คุณรู้ว่าเขาจะทำผิดพลาดอะไรบ้าง กับ คนที่คุณไม่เคยรู้เลยว่าวันนึงเขาจะทำผิดอะไร
เป็นผมเหรอครับ ผมจะเลือก......คนที่ทำให้ผมรู้จักคำว่า "อภัย" เพราะไม่ว่าความผิดนั้นจะรุนแรงแค่ไหน ผมก็พร้อมจะอภัยให้ปรียาได้ทุกอย่าง..เพราะเหตุผลเดียวเท่านั้น
คงไม่ต้องถามนะครับ..ว่ามันคืออะไร !!

มอส : เชิญเจ้าสาวกล่าวอะไรหน่อยครับ
ปรียา : (น้ำตาคลอเบ้าแล้วมองไปที่เสียเล้ง พร้อมพรั่งพรูน้ำตาแห่งความปิติ)
      เค้า....เค้าเข้าใจแล้ว !!
(เสียงคนเชียร์ตะโกนจากข้างล่าง)..หอมเลย หอมเลย หอมเลย หอมเลย ทันใดนั้นเสียเล้งก็บรรจงหอมไปที่แก้มของปรียา (แอร๊ยยยยยย)จังหวะเดียวกันกระดาษเปเปอร์ชู๊ตก็ได้ถูกปล่อยลงมาอย่างสวยงาม พร้อมกับความสุขของปรียาและเสียเล้ง.....

---หวังว่าจะถูกใจคอหนัง Home ความรัก ความสุข ความทรงจำ กันทุกคนนะครับ กับฉากสำคัญฉากหนึ่ง ใครจะเอาไปใช้ก็ไม่หวงสิขสิทธิ์นะครับ...ขอให้ทุกคนมี ความรัก ความสุข  ความทรงจำ กันทุกคนนะครับ

แก้ไขเมื่อ 03 พ.ค. 55 16:27:15

แก้ไขเมื่อ 03 พ.ค. 55 12:22:25

จากคุณ : ป็อกป็อกแป็กแป็ก
เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 55 12:18:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com