Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอกระทู้เรื่อง Home อีกสักกระทู้นะครับ ถ้าหากเป็นการทำให้รกบอร์ดต้องขออภัยด้วย ติดต่อทีมงาน

สปอยล์นิดหน่อยมั้งครับ

ตอนที่บีมถามเนเกี่ยวกับเรื่องเพื่อนอะครับ ที่ว่า "ไม่มีเพื่อนเลยจริงอะ" แล้วเนก็ตอบมาว่า

"ก็ไม่เชิงว่าไม่มี มันก็มีแบบเพื่อนที่เรียนด้วยกัน แต่เพื่อนจริงๆ ที่สนิท แบบเป็นกลุ่มเป็นแก๊งค์อะไรแบบนั้นอะ ไม่มีหรอก"

อะไรทำนองนี้อะครับ จำคำพูดแบบเป๊ะๆ ไม่ได้ ถ้าใครมีเอาลงก็จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ ประโยคนี้ทำเอาผมจุก พูดอะไรไม่ออก ยิ่งดูไปก็มีความรู้สึกว่า ทำไม เน มันคล้ายๆ เราเลยวะ ตรงที่ไม่มีเพื่อน เฮ้อ นั่งดูไป น้ำตาซึมไป บางฉากก็ถึงกับร้องไห้เลย

ใครชอบประโยคไหนในเรื่องที่รู้สึกว่า "โดน" บ้างครับ

จากคุณ : เด็กน้อยร้ายเดียงสา
เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 55 15:33:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com