Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนถามชื่อหนังค่ะ ติดต่อทีมงาน

เมื่ 4-5 ทุ่มที่ผ่านมา เราดูทีวีและเปิดผ่านมาที่ช่อง 8

ช่อง 8 ฉายหนังเกาหลีเรื่องหนึ่ง เห็นน่าสนใจเราก็ดู (เริ่มดูตอนไกล้จบแล้วค่ะ)

ดูจนจบและสนใจจะหามาดูอีกที เพราะไม่ได้ดูตอนต้นเรื่อง

ติดปัญหาตรงที่ เราไม่รู่ว่าหนังเรื่องนี้ชื่อว่าอะไรค่ะ ^^

เนื้อเรื่องคร่าวๆนะคะ

มีทหารหน่วยหนึ่งทำภารกิจอะไรไม่รู้ แต่กลายเป็นว่าเจอผี และผีทำไห้คนในหน่วยค่อยๆ ฆ่ากันเอง ตอนจบมีทหารที่ได้รับบาดเจ็บรอดอยู่คนเดียว (โดนเสก็ดระเบิดตาบอด) ทีมที่มาช่วยในตอนจบหาทหารอีก 8 นายไม่เจอ ไม่เจอแม้กระทั่งศพหรือรอยเลือด ก็บินกลับและบอกว่าทหารคนที่รอดเสียสติไปแล้ว

รบกวนด้วยนะคะ ^^

จากคุณ : กุเต่ยโหดกระถีบ
เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 55 23:39:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com