Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แผ่นแท้ กำลังทำให้ผมท้อ ... ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ ชาวเฉลิมไทย

ขออนุญาตแชร์ความอัดอั้น....
ขณะนี้ข้างในสมองผมกำลังตีกันอยู่ว่าจะซื้อแผ่นแท้ต่อไป หรือ เลิกล้มความตั้งใจไปซื้อแผ่นเถื่อนดี

เรื่องมีอยู่ว่า...
ผมซื้อแผ่นดีวีดีของร้าน แม. เป็นประจำ ส่วนใหญ่จะเป็นพวกซีรี่ย์ครับ
จนมาถึงเรื่องล่าสุด Dexter (The First Season) ที่ดูมาจะ 2 อาทิตย์แล้ว
และปวดกบาลกับปัญหาที่พบเป็นอย่างยิ่ง

ผมต้องทนกับอาการกระตุก และค้าง(นาน) ของหนังตลอดเวลา
ผมคิดว่าเครื่องเล่นมีปัญหา จึงนำทั้งแผ่นแท้ของร้านเดียวกันและแผ่นเถื่อนที่ผมมีอยู่บ้าง
มาสลับทดสอบเปิดดู ก็ไม่มีปัญหาใดๆเลยครับ (เครื่องเล่น Philips ใช้มาประมาณ 2 ปีกว่า)

จึงตัดสินใจรีบไปที่ร้านที่ซื้อแผ่นมา (รับประกันหลังจากซื้อมาภายใน 7 วัน)  
พนักงานสอบถามอาการ ผมก็อธิบายไป พนักงานก็เปลี่ยนแผ่นให้ใหม่
(ผมไม่ทราบว่าเปลี่ยนแผ่นยังไง เค้าเอากล่องใหม่มาให้ แต่พลาสติกที่ wrapped มันถูกแกะ และก็ไม่ได้เทสต์ให้ดูแต่อย่างใด)

ผมก็ดีใจ เออ เค้าเปลี่ยนให้เร็วดี ไม่ถามอะไรมาก
รีบกลับมาเปิดดู พี่น้องครับ มันกระตุก ค้าง(นาน) เหมือนเดิม
ผมก็ทดสอบแบบเดิม คือ เอาแผ่นอื่นมาเล่น ก็เล่นได้ตามปกติครับ
วันถัดไป ผมจึงรีบกลับไปที่ร้านเดิมอีกครั้ง ครั้งนี้ผมแสดงสีหน้าไม่พอใจครับ พร้อมพูดเสียงแข็งว่า "ดูไม่ได้ ให้ทำยังไง"
พนักงานก็คงสัมผัสความไม่พอใจของผมได้ ก็ตอบมาเสียงแข็งไม่พอใจเหมือนกัน ตอบผมว่า
"ผมเปลี่ยนให้พี่ กี่ครั้งก็ได้ จนกว่าพี่จะพอใจ"
และให้ผมเลือกว่าจะเปลี่ยนเป็นเรื่องอื่นไปดูไหม
ผมไม่ได้เตรียมตัวไปเปลี่ยนหนัง เพราะดูเรื่องอื่นที่ชอบ(ที่ขายในร้าน)ไปหมดแล้ว จึงเลือกเปลี่ยนแผ่นแทน

กลับบ้านมาด้วยความหวังว่า คงจะได้ดูจนจบ Season นี้...

วันนี้ผมทนไม่ไหวแล้ว ผมต้องขอมาพิมพ์ระบายหน่อย เพราะหลังจากเปลี่ยนครั้งที่ 2
มีกระตุกบ้างเป็นระยะ ผมก็ทนๆ ไป จนถึง Episode#3 ตอนสุดท้ายของ First season มันค้างซะจนผมดูไม่ได้เลย (ถึงตอนที่รูดี้จับเด็บในใต้ท้องเรือ) ไม่ว่าจะพยายามยังไง เปลี่ยนมาดูในเครื่องคอมพิวเตอร์ ก็ดูไม่ได้ (พยายามกับตรงนี้ไปเกือบ 2 ชั่วโมง)

ผมเซ็งมากกับร้าน แม. พอกันทีกับแผ่นแท้กับบริการห่วยๆ!!!

ก่อนผมจะไปใกลเกิน ขอกลับมามีสติ อยากขอความเห็นของพี่น้องในห้องนี้ครับ
1) มันผิดที่เครื่องเล่นดีวีดีของผมหรือเปล่า เครื่องผมมันเก่าไปไหม (มันเล่นแผ่นอื่นได้ตามปกติ)
2) ผมอยากทราบจากท่านอื่นๆ ว่า เวลาเกิดเหตุการณ์แบบนี้ ทำอะไรได้บ้างครับ
3) ปกติท่านอื่นๆ ซื้อแผ่นแท้ที่ไหนครับ ที่ไม่มีปัญหา บริการหลังการขายดี
4) อื่นๆ แล้วแต่ท่านจะให้ความเห็นครับ

สุดท้าย ขอบคุณมากๆ ที่มารับฟังและให้ความเห็นครับ

จากคุณ : bonix
เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 55 23:37:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com