Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอขอบคุณซิทคอมเรื่องนึงที่ทำให้ครอบครัวผมมีคำว่า " อยู่กันพร้อมหน้า " ติดต่อทีมงาน

ขอขอบคุณบางรักซอย 9 ...

ตลอด 9 ปีที่ผ่านมาทุก วันเสาร์ 6 โมงเย็น บ้านของผมจะมารุมที่หน้าจอทีวี เพื่อดู

ซิทคอมเรื่องนึง ซิทคอมที่มาเติมเต็มให้ครอบครัวของผมมีคำว่า " อยู่กันพร้อมหน้า"

จากแต่ก่อนที่ผมกับพ่อ คุยอะไรไม่ค่อยถูกคอกันซะเท่าไร ไม่ค่อยได้นั่งโต๊ะเดียว

กันหรือจากที่ผมกับน้องมักจะหาเรื่องทะเลาะกันให้แม่ปวดหัวบ่อยๆ

แต่ซิทคอมเรื่องนี้ทำให้ครอบครัวของผมมีความสุขร่วมกัน ยิ้ม หัวเราะ ไปด้วยกัน

ตลอด 9 ปีเต็ม ตั้งแต่ผมอยู่ ม.1 จนผมจะรับปริญญา

ขอบคุณที่ทำให้บ้านของผมมีคำว่า "รัก" เพิ่มขึ้นโดยไม่เบา "บาง" ลงเลย

แม้ว่าวันนี้ประโยค บางรักซอย 9 ยังไม่จบ จะไม่ได้ยินอีกแล้ว แต่ชื่อของ

" บางรักซอย 9 " จะอยู่ในใจผมตลอดไปไม่มีวันจบแน่นอน :))

จากคุณ : เจ้าชายไซเบอร์
เขียนเมื่อ : วันฉัตรมงคล 55 19:10:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com