Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ส้มป่อย] ความรู้สึกกับตอนจบของ Usagi Drop ในเวอร์ชั่นมังงะ ไม่รู้ว่าเวอร์ชั่นอื่นเหมือนกันไหม? (เพิ่งอ่านจบ) ติดต่อทีมงาน

ตอนแรกว่าจะเขียนดีไหมนะ หรือไม่เขียนดีนะ สุดท้ายก็เขียนจนได้

ถึงจะจบแบบ ... "เป็นไปตามคาด" เพราะขึ้นเรื่องเป็นผู้ชายวัยกลางคนรับเลี้ยงเด็กผู้หญิงเนี่ย ในหัวผมคิดถึงเคส "เลี้ยงต้อย" ทันทีเลยล่ะ กะไว้ในใจว่า "ริน" กับ "ไดอิฉิ" ต้องแต่งงานกันตอนจบแน่ สุดท้ายก็จบแบบนี้จริง ๆ เหมือนคนเขียนเอาใจคนอ่านยังไงยังงั้นเลยครับ

พอรู้แบบนี้แล้ว ในใจลึก ๆ เลยหวังว่า คนแต่งน่าจะเขียนถึงความผูกพันระหว่างบุคคลที่ไม่มีสายเลือดเดียวกันมาอยู่บ้านเดียวกัน จนพัฒนาเป็นสายสัมพันธ์แบบพ่อกับลูกจะดีกว่าจบแบบเลี้ยงต้อยอ่ะ มันก็เลยรู้สึกผิดหวังเล็กน้อยน่ะครับ

ปอลิ่ง.... กระทู้มาระบายเฉย ๆ ครับ ฮาาาา

แก้ไขเมื่อ 05 พ.ค. 55 20:40:37

จากคุณ : กระบี่เก้าเดียวดาย
เขียนเมื่อ : วันฉัตรมงคล 55 20:38:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com