Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อัพเดทเรื่องงาน และเรื่องหัวใจ<หมาก-ปริญ> ติดต่อทีมงาน

ถือว่าเป็นพระเอกแถวหน้ามาแรงในระดับท็อปไฟว์ของช่อง 3 สำหรับ หมาก-ปริญ สุภารัตน์ อดีตนักกีฬาเยาวชนแห่งชาติ (ยูโด) ของจังหวัดลำปาง ที่นักปั้นมือเพชร ‘เอ-ศุภชัย ศรีวิจิตร’ เอามาขัดสีฉวีวรรณซะใหม่ จนกลายเป็นพระเอกคนดังไปซะแล้ว ตอนนี้มีผลงานละครที่กำลังถ่ายทำถึง 2 เรื่อง 2 รส คือ “เหนือเมฆ 2” ของผู้จัดสุดหล่อ ‘นก-ฉัตรชัย เปล่งพานิช’ และ “ปัญญาชนก้นครัว” ของผู้จัดสาวมือใหม่คนสวย ‘แอน ทองประสม’ อีกไม่นานคงได้ชมกันทางวิกน้อยสีนั่นแหละ และวันนี้มีโอกาสคว้าตัวหนุ่มหมาก มาเปิดปากคุยทั้งเรื่องงาน และเรื่องหัวใจแบบไม่มีเม้มเลยเชียว

>> ตอนนี้ก็มีเงินมากพอแล้ว คิดจะซื้อบ้านในกรุงเทพฯ เพื่อให้พ่อแม่มาอยู่ด้วยมั้ย?

“ความจริงผมก็คิดนะ แต่ว่าคุณพ่อคุณแม่ของผมไม่ประสงค์ที่จะมาอยู่กรุงเทพฯ เพราะเขาอยู่ที่โน่นเขาก็มีความสงบสุขดีอยู่แล้ว ความจริงเขาก็เป็นห่วงผมเหมือนกัน แต่เพราะเขาเลี้ยงผมมาแบบให้ดูแลตัวเองได้ เขาก็เลยปล่อยและคิดว่าผมดูแลตัวเองได้ครับ”

>> ได้ข่าวหมากปลื้มเต้ยมากใช่มั้ย?

“ก็ชอบ ผมชอบในผลงานของเขา ความเป็นตัวของเขา เพราะเขาเป็นคนที่อัธยาศัยดีมาก และเป็นคนที่นิสัยดีมากด้วย ผมก็เลย เอ่อ เขาเป็นคนดีนะ”

>> พอมีข่าวกับเต้ยออกไป เป็นไงบ้าง?

ตอนแรกที่มีข่าวก็มีแค่ผมกับมิ้นท์ อย่าดึงเต้ยเข้ามาเกี่ยวข้องเลยครับ คือผมไม่ได้ลำบากใจอะไรหรอก แต่อย่าดึงคนอื่นเข้ามาเกี่ยวข้องดีกว่า เพราะผมกลัวเขางานเข้ามากกว่า (ยิ้ม) สำหรับผมไม่มีอะไรจริงๆ ครับ”

>> รู้สึกหมากเป็นห่วงเต้ยมากๆ เลย มีโอกาสพัฒนาจากความเป็นเพื่อนมั้ย?

“อ้าว คนทำงานด้วยกันทำงานสายเดียวกัน ก็ต้องคิดเผื่อเขาด้วย (ยิ้ม) เพราะเราเป็นเพื่อนกันครับ เรื่องการพัฒนามันเป็นเรื่องของอนาคต ผมยังบอกอะไรไม่ได้เหมือนเดิมครับ ผมขออยู่ของผมไปอย่างนี้ดีกว่า ไม่อยากไปสู้รบกับใคร และตัวผมเองก็ยังไม่พร้อม ขอเก็บเกี่ยวอะไรไปก่อนดีกว่าครับ”

จากคุณ : auddy8390
เขียนเมื่อ : 8 พ.ค. 55 08:57:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com