Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พึ่งได้ไปดู The Avengers ใครบอกไม่สนุก ฉันสนุกมากกกกกกก!!!!!!! ติดต่อทีมงาน

ต้องบอกก่อนว่า ตัวละครแต่ละตัวในเรื่อง
เคยดูแค่หนังเรื่อง Iron man แต่ก็ดูบ้างไม่ดูบ้าง ไม่ได้ดูในโรงอีกต่างหาก
นอกนั้นไม่รู้ัจักเลยสักคน
ส่วน Thor กับ Loki ก็รู้จักแค่ว่าเป็นเทพ เป็นชื่อ Sever Ragnarok 5555+

ไปดูคนเดียวโดด ๆ ไม่มีเพื่อน แฟนก็ไปเป็นทหาร รับใช้ชาติ (จะบอกทำไม-*-)

--
หนังเปิดเรื่องมา ท่านเทพโผล่มาจากประตูมิติ มานั่งรถกระบะ อั้ยยะเท่ห์จริง ๆ
เราว่าหน้าตา Loki คล้าย ศรันยูเลยอะ ที่เคยเป็นพิธีกรเรื่องจริงผ่านจอ

ส่วน Hulk  ตอนแรกไม่รู้นะนั่นว่าตานั่นคือ Hulk
แล้วขอถามหน่อยว่าทำไมตอนโกรธ ถึงอาละวาดไปทั่ว ?
ทั้ง ๆ ที่ ตอนรบตอนหลัง ก็ควบคุมได้นี่น่า -_-"

อ่อเราดูพากษ์ไทย เพราะพูดอังกฤษ มันรอบเย็นไปหน่อย
ฉากที่กัปตันบอกว่า พระเจ้ามีองค์เดียว แล้วพระเจ้าก็ไม่ใส่ชุดแบบนั้นแน่ !
555555555 ฮาอะ

ต่อมาด้วยฉากHulkต่อย Thor แบบหมันไส้ ยิ่งฮา
และฉาก Loki โดนเหวี่ยงซะเละเลย น่าสงสารเชียว

สรุปแล้ว
สำหรับเราให้ 10 เต็ม 10 ไปเลย
มันสนุกนะ เห็นบางคนบอกไม่สนุก ไม่คุ้มค่าการรอคอย ไม่รู้สิเราไปดูแบบไม่ได้คาดหวัง
ไมไ่ด้ไปดูแบบนักวิจารณ์ ไปดูในฐานะคนดูหนังคนหนึ่ง

ไม่เคยดูเรื่อง Thor เรื่อง กัปตัน ก็พอจะรู้เรื่องบ้าง มันก็ไม่ได้งงอะไรขนาดนั้น
พอออกจากโรงมา มายืนดูโปสเตอร์ ว่าคนที่เก่งธนูกับผู้หญิงผมแดงมาจากหนังเรื่องไหน
ว่าจะไปหามาดูซะหน่อย เท่ห์เกิน เก่งเกิน 5555555
แต่สรุป ไม่มีหนังของตัวเองว๊า อดดู

ตอนนี้คลั่งมาก จนแทบอยากจะไปดูอีกรอบ อยากจะมีโปสเตอร์แผ่นใหญ่ ๆ
อยากมีหุ่นโมเดลให้ครบทุกตัว

อร๊ายยยยยยยยยยย(วิบัติหน่อยนะ)
ยิ่ง Iron Man ยิ่งหล่อ
อยากได้แฟนแบบนี้อะ หล่อออออออออออ 555+

แก้ไขเมื่อ 08 พ.ค. 55 21:24:00

จากคุณ : insensy
เขียนเมื่อ : 8 พ.ค. 55 21:21:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com