Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ในหมู่พวกข้ารับใช้อมตะ ถ้าเอามาสู้กันจริง ๆ ใครจะได้เปรียบกว่า ติดต่อทีมงาน

อมตะรุ่นพี่ ยาคุโมะจาก 3x3 eyes (30 คน)
  แวมไพร์อมตะ นายหงอนจาก monogatari series (6 คน)
  ซอมบี้อมตะ + เสื่อม อายูมุ จาก Kora wa zombies desu ka (4 คน)

75.00%
  อมตะรุ่นพี่ ยาคุโมะจาก 3x3 eyes (30 คน)
 15.00%
  แวมไพร์อมตะ นายหงอนจาก monogatari series (6 คน)
 10.00%
  ซอมบี้อมตะ + เสื่อม อายูมุ จาก Kora wa zombies desu ka (4 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 40 คน

เอาแบบอัพ Full Skill แล้วน่ะครับ อย่างเช่น
1. ยาคุโมะ (3x3 eyes) สามารถบงการสัตว์อสูรได้ทุกตนแล้ว
2. นายหงอน (monogatari series) ตอนเป็นแวมไพร์เต็ม 100%
3. อายูมุ (Kora wa zombie desu ka) ตอนชาร์จพลัง + เป็นมาโซโชโจ

ถ้าสู้กันด้วยทักษะและพลังที่มี + ความเป็นอมตะของแต่ละคน จะมีใครได้เปรียบกว่าใครมั้ยครับ  (ไม่แน่ใจว่าที่ผมว่ามามัน Full Skill ของแต่ละคนรึยังน่ะครับ)

แล้วถึงจะเป็นอมตะ แต่ข้ารับใช้พวกนี้มีโอกาสที่ตายหรือถูกทำลายจนไม่สามารถฟื้นได้มั้ยครับ (ถ้าไม่นับว่าเจ้านายถูกฆ่าตายนะครับ)

ปล. ภาพประกอบจาก Internet

แก้ไขเมื่อ 09 พ.ค. 55 10:48:27

แก้ไขเมื่อ 09 พ.ค. 55 10:42:47

จากคุณ : X-Zell
เขียนเมื่อ : 9 พ.ค. 55 10:40:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com