Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วิจารณ์ " Dark Shadows " แบบง่อยๆและไม่สปอยด์ ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานจขกทได้ไปดู Dark Shadows มาครับ ตอนแรกไม่ได้ตั้งใจจะดูหนังเรื่องนี้หรอกแต่รุ่นน้องมาชวนดูหนังแล้วน้องยังไม่รู้ว่าจะดูเรื่องอะไรเหมือนกัน ผมก็เลยตัดสินใจดูเรื่องนี้ไปเพราะเห็นว่าคุณ  Johnny Depp เล่น แล้วน้องเขาก็โอเคก็เลยไปดูกัน

หนังเรื่องนี้สิ่งแรกที่เห็นเลยคือนักแสดงคับคั่งใช้ได้เลย หลักๆที่ผมรู้จักเลยคือ

คุณ Johnny Depp ในบทของ Barnabas Collins , คุณ Michelle Pfeiffer , คุณ Eva Green , และคุณ Chloë Grace Moretz หรือแม่สาวจาก KICK-ASS นั่นเองครับ

แค่ 4 คนนี้สำหรับผมก็ดึงดูดแล้วล่ะ โดยเฉพาะกับคุณ Eva Green ที่เรื่องนี้สวยมากๆ มากจริงๆ สวยสุดๆ สะเด็ดเผ็ดร้อนเปรี้ยวจี๊ดมากครับ ชอบอะ

สำหรับเนื้อเรื่องและการดำเนินเรื่อง ส่วนตัวผมเฉยๆนะ เนื้อหามันดูมั่วๆจับฉ่ายไปหน่อยในความรู้สึกอะแล้วก็หาสาระหรือแก่นสารอะไรไม่ค่อยจะได้เลยหรือเราอาจจะไม่ชอบหนังที่มีเนื้อเรื่องแบบนี้หรือการดำเนินเรื่องแบบนี้ก็ได้มั้งแต่ถ้าเป็นเรื่องของความน่ารักกับความฮาจากหนังเรื่องนี้ก็ถือว่าได้ใจอยู่ ดูไปยิ้มไป ดูไปขำไปตลอดเรื่องอยู่เหมือนกันครับ

โดยรวมๆก็น่าดูแต่จะไม่ดูก็ได้ คือ ถ้าอยากดูอะไรฮาๆสบายๆหรืออยากดูนักแสดงที่ชอบก็น่าที่จะไปดูครับ

จบ

มาบอกแค่นี้แหละ

จากคุณ : Keichun
เขียนเมื่อ : 11 พ.ค. 55 10:45:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com