Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เห็นน้องญาญ่าในรูปนี้ แล้วอยู่ดีๆ ก็นึถึงเพลง ขวัญใจจุฬาฯ เลยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ประเดิม login ใหม่ด้วยกระทู้นี้เลย ฝากตัวกับชาวพันทิบด้วยค่ะ

ออกตัวก่อนว่าปกติเป็นคนไม่ดูละคร ดูแต่บอล เนื่องมาจากเราเป็นหนอนหนังสือเราจึงไม่ดูละคร เพราะกลัวผิดหวังว่ามันจะไม่ตรงกับหนังสือ

แต่มีเหตุให้ต้องไปใช้ชีวิตในเมืองนอกเป็นเวลา 6 เดือน เพื่อนๆ ที่แสนดีกลัวเหงาเลยโหลด ดวงใจอัคนีไปให้ดู

กลายเป็นว่าตกหลุมรักนางเอกเลยค่ะ (ส่วนพระเอกเฉยๆ เราบ้านักบอลมากกว่า) ค้นพบว่าเธอเป็นนักแสดงที่ดี และมี profile ที่น่าทึ่งมาก

และเื่มื่อไม่นานมานี้ได้พบรูปเธอในชุดนิสิต ยิ่งประทับใจ จนนึกถึงเพลงขวัญใจจุฬาฯ ที่มีเนื้อร้องเริ่มต้นดังนี้

"ขวัญเอยขวัญใจจุฬาฯ โฉมเจ้าโสภาผ่องพรรณ
สวยเอยสมเป็นมิ่งขวัญ ล้ำลาวัณย์ขวัญจุฬาฯ น่ารักเอย"

เธอเหมาะกับเพลงนี้จริงๆ แต่งตัวได้ดีมาก ในฐานะรุ่นพี่ (น้า) จุฬาฯ ที่ยอมรับเลยว่าแต่งตัวได้ไม่น่ารักเท่าเธอ ขอชื่นชมจากใจจริงๆ

และอยากฝากถึงน้องๆ หลานๆ นิสิตทุกคนว่า เราจะดูดีและสวยงามได้ด้วยการแต่งกายที่ถูกกาละเทศะ ทั้งทางเวลาและสถานที่

ไม่ใช่การแต่งกายตามแฟชั่น ซึ่งจริงๆ แล้วไม่ใช่เฉพาะ น้องญาญ่านะคะ ที่เหมาะสมกับเพลงๆ นี้

แต่รวมถึงคุณแอฟ และ นิสิตที่แต่งกายถูกระเบียบทุกคน ทุกคนสมเป็นขวัญใจจุฬาค่ะ

ปล.ความเห็นส่วนตัวที่ขออนุญาต นำเพลงนี้มาเปรียบนะคะ ใครรู้สึกว่าไม่เหมาะ ขอโทษล่วงหน้าด้วยค่ะ

ปล.2 ขอบคุณรูปจากในพันทิบนี้นะคะ เซฟมา ไม่มั่นใจเรื่องเครดิตจริงๆ

จากคุณ : สวยใสไม่กินไก่และไม่ไร้สมอง
เขียนเมื่อ : 12 พ.ค. 55 20:22:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com