Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พรุ่งนี้ UMG RCA วันสุดท้ายแล้วนะครับ ติดต่อทีมงาน

วันนี้ผมไปดู Cabin in the woods ที่โรง umg rca มาครับ ปกติแล้วผมชอบดูหนังที่นี่มากครับเพราะ
1. อยู่ใกล้คอนโด เดินไป5นาทีก็ถึง ไม่ต้องกลัวรถติด
2. ไม่ว่าหนังจะฮอทขนาดไหนที่โรงอื่น ทั้ง harry potter / twilight / avengers ถ้ามาดูที่นี่ อย่างมากก็ไม่เกิน 20 คน
3. ค่าตั๋ว 100 บาท ถูกแสนถูก ป้อปคอร์น+น้ำก็แค่45 บาท แถมมีบัตรสะสมเหมือนของลิโด้ สกาล่าอีก

แต่วันนี้ พอผมยื่นบัตรสะสมแต้มให้เค้าปั๊ม ซึ่งเป็นดวงสุดท้ายแล้ว เรื่องหน้าจะได้ดูฟรี พี่พนักงานก็บอกว่า มาดูพรุ่งนี้เลยนะ เพราะโรงจะปิดพรุ่งนี้แล้ว ^^

หดหู่นะครับ ที่โรงหนังดีๆต้องปิดตัวไปอีกที่ ทราบข่าวมาสักพักแล้วว่าจะปิดตั้งแต่เดือนที่แล้ว แต่พี่ขายตั๋วก็บอกยังไม่รู้ เค้ายังคุยกันอยู่ ผมก็แอบลุ้นให้ยังเปิดต่อนะ แต่จนแล้วจนรอดก็ต้องมาปิดอย่างไม่ทันได้ตั้งตัวเลย

สำหรับคนรักการดูหนังแล้ว ไม่ได้ต้องการห้างสรรพสินค้าใหญ่โต แหล่งช้อปปิ้งฆ่าเวลาต่างๆ เราแค่อยากดูหนัง เมื่อเช็ครอบปุ้ป เราก็ออกไปให้ทันเวลาฉาย ไม่จำเป็นต้องไปเดินเล่น ดูของ ช้อปปิ้ง กินข้าว หรือทำอย่างอื่นมากมาย ไม่ได้ต้องการตั๋วราคา2-3ร้อย ป้อบคอร์นอีกเป็นร้อย ทั้งๆที่ระบบเสียงก็ดีพอๆกัน เบาะก็นุ่มเหมือนกัน แถมโรงนี้ยังใหญ่กว่าโรงในเครือใหญ่ๆซะด้วยซ้ำ แต่จนแล้วจนรอด มันก็อยู่ไม่ได้ ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอะไรก็แล้วแต่ แต่เท่าที่เห็น มันจะอยู่ได้อย่างไร ในเมื่อมันไม่มีคนดู มันก็เหมือนลิโด้ สกาล่าที่พอมีข่าวว่าจะถูกทุบ แล้วคนแตกตื่นนั่นแหละครับ แล้วพอผ่านไปสักพัก กระแสมันก็เงียบลง คนดูก็น้อยเหมือนเดิม

ไม่รู้จะพูดอะไรแล้วครับ รู้สึกหดหู่และใจหายเล็กๆ เพราะจำได้ลางๆว่าเคยดูหนังที่นี่มาเป็นสิบปีแล้ว เหมือนเพื่อนเก่าคนหนึ่งได้หายไป แต่สักพักก็คงชิน

เอาเป็นว่า ถ้าใครอยู่ใกล้แถว rca ก็แวะมาอุดหนุนกันนะครับ วันสุดท้ายแล้ว ตอนนี้มีฉายอยู่ 3 เรื่อง คือ Cabin in the woods / Avengers / Lock Out ครับ โทรถามรอบกันได้ 02 641 5912-4

ปล.แต่ส่วนของ house น่าจะยังปกตินะครับ เพราะไม่ได้มีข่าวอะไร

จากคุณ : justjeab
เขียนเมื่อ : 12 พ.ค. 55 22:17:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com