Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รายการตีท้ายครัว"สัมภาษณ์คุณพ่อพี่แอฟ ทักษอร" ติดต่อทีมงาน

วันนี้ได้มีโอกาสดูรายการตีท้ายครัว พาไปงานฉลองมงคลสมรสพี่แอฟ ทักษอร-คุณสงกรานต์
และทางรายการได้ไปสัมภาษณ์คุณพ่อพี่แอฟค่ะ

พิธีกรได้ถามคำถามที่ทุกๆคนในพันทิพต่างสงสัยว่า "คุณพ่อเลี้ยงน้องแอฟมายังไงทำไมถึงได้เรียบร้อยน่ารักขนาดนี้ โตมาในกรอบในระเบียบทุกอย่างเลยใช่มั้ย"

คุณพ่อตอบว่า "นั่นน่ะสิครับ ผมเองก็ประหลาดใจว่าทำไมเค้าถึงได้เรียบร้อยขนาดนี้"

นั่นก็แปลว่า...คุณพ่อไม่ได้วางกรอบวางระเบียบอะไรแต่อย่างใด เพียงแต่พี่แอฟเกิดมาเป็น "อภิชาตบุตร" เท่านั้นเอง
(เข้าใจว่าอภิชาตบุตรหมายถึงลูกชาย ถ้าลูกสาวไม่ทราบว่าใช้คำอะไร รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ)
.
.
.
ถ้าไม่เป็นการเกินไป เจ้าของกระทู้ขอเรียกพี่แอฟว่า "นางฟ้าลงมาจุติ" ก็แล้วกันค่ะ

ปล.ใครมีคลิปรายการรบกวนช่วยแปะด้วยนะคะ :)

จากคุณ : Mashi_Thekop
เขียนเมื่อ : 13 พ.ค. 55 18:59:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com