Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Take Shelter หนังดีมาก ..... ดูแล้วเข้าใจอารมณ์และพัฒนาการของคนที่เป็นโรคประเภทนี้เลย เดี๋ยวนี้บ้านเราเป็นกันเยอะนะครับ ติดต่อทีมงาน

ถึงแม้ตอนจบหนังจะหักมุมออกมาเป็นแบบนั้น
แต่ตลอดระยะเวลาที่หนังแสดงให้เราเห็น ผู้สร้างก็สามารถร้อยเรียงพัฒนาการของผู้ป่วยและครอบครัวออกมาได้อย่างดีทีเดียว

ผมว่าาหลายๆคนที่มีพฤติกรรมที่เราไม่เข้าใจ ทำอะไรแปลกๆ น่าหงุดหงิดรำคาญ (เช่นนักการเมือง หรือดาราบางคน) ก็อาจจะมีบุคลิคเบี่ยงเบนในลักษณะนี้ได้เหมือนกันนะ แต่อาจจะมาก-น้อย แตกต่างกันออกไป

ใครยังไม่เคยดุ ไปหามาดูเลยนะครับ
เป็นหนังชีวิตนะ ไม่ใช่แอ๊คชั่นผจญภัย
แต่หลายๆฉาก ก็เล่นซะคนดูลุ้นไปด้วยเหมือนกัน
พระเอกแสดงดีมาก น่าจะได้เข้าชิงออสการ์ซะหน่อย

ตอนจบถูกใจมากนะครับ สะใจดี

จากคุณ : คนไทยในต่างมุม
เขียนเมื่อ : 19 พ.ค. 55 00:14:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com