Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้องบิว จันทร์พันดาว....กับหน้าหนึ่งไทยรัฐวันนี้....อ่านแล้วน้ำตาไหลไม่รู้ตัว ติดต่อทีมงาน

จากกระทู้ก่อนที่ทุกคนต่างมอบกำลังใจให้น้องบิว จนได้ขึ้นสู่กระทู้แนะนำอันดับหนึ่ง
จขกท.ต้องขอขอบคุณน้ำใจพี่น้องชาวพันทิพมากๆค่ะ ปลื้มใจและดีใจแทนน้องบิวจริงๆ

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A12110688/A12110688.html

และเมื่อเช้ากำลังหยิบนสพ.มาอ่าน เห็นข่าวน้องบิวขึ้นหน้าหนึ่งไทยรัฐ
โดยมีคุณยิ่งยงและคุณอาภาพร ไปให้กำลังใจอยู่ข้างๆ
อ่านเนื้อข่าวบอกว่า "น้องบิวจะขอขึ้นเวทีตามที่ได้ตั้งใจไว้"

จะบอกว่าอ่านจบ น้ำตาหยดลงหนังสือพิมไม่รู้ตัว นับถือกำลังใจน้องจริงๆค่ะ
คิดกลับกันถ้าเป็นเราคงไม่มีจิตใจจะทำอะไรแล้ว แต่น้องกลับยังมีกำลังใจและขอทำสิ่งที่รัก
แม้มะเร็งร้ายจะลุกลามไปเพียงใด ก็ไม่คิดท้อ!

น้องบิวคะ สู้ๆ!! เรายังนึกไม่ออกว่าน้องจะไปร้องเพลงได้ยังไง
เห็นว่าวันนั้นถ่ายทอดสดด้วย จะติดตามรอดูค่ะ จริงๆอยากไปดูในรายการไม่รู้เค้าจะให้เข้ามั้ย

ขอให้คุณพระคุณเจ้าคุ้มครองน้อง ให้อาการดีวันดีคืน

แก้ไขเมื่อ 20 พ.ค. 55 21:36:04

จากคุณ : เจ้าหญิงแก้มป๊องป่อง
เขียนเมื่อ : 19 พ.ค. 55 13:33:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com