Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แฟนเฉินหลง ขอเชิญทางนี้หน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

จากข่าว
หลังจากโด่งดังจากหนังบู๊แนวกังฟู “ไอ้หนุ่มพันมือ” (Snake in the Eagle’s Shadow) ในปี 1978 และก็เริ่มหนังบู๊เรื่อยมา จนผลงานล่าสุดที่ได้มาลองในแนวดราม่าบ้างจาก The Karate Kid และ 1911 เมื่อไม่กี่ปีมานี้ เฉินหลงซึ่งปัจจุบันนี้อายุ 58 ปีแล้ว ได้ประกาศจะเลิกเล่นหนังบู๊แล้วครับ หลังจาก Chinese Zodiac ผลงานเรื่องล่าสุดของเขาที่จะเข้าฉายปลายปีนี้ในฮ่องกง

ในรายงานของเทเลกราฟบอกว่า เฉินหลงได้บอกนักข่าวในเทศกาลหนังเมืองคานส์ว่า Chinese Zodiac ซึ่งเป็นงานกำกับ นำแสดง และเป็นหนังฮ่องกงเรื่องล่าสุดของเขาจะเป็นหนังที่คนดูจะได้เห็นเขารับบทบู๊ เฉินหลงให้เหตุผลว่า “จะบอกให้ว่า ผมไม่ได้หนุ่มแน่นอีกแล้ว ผมเหนื่อยมากๆ และโลกก็รุนแรงอย่างมากในตอนนี้ มันกลืนไม่เข้าคายไม่ออก ผมรักหนังบู๊ แต่ผมไม่ชอบความรุนแรง“

เฉินหลงนั้นพูดถึงการอำลาหนังบู๊มา 2-3 ปีแล้ว เขาบอกว่าอยากไปเล่นหนังดราม่า อยากเป็นแบบโรเบิร์ต เดอ นีโร ครับ และเขาเสริมอีกว่าครั้งนี้ เขาพูดจริงแน่นอน

อย่างหนึ่งที่ผมเห็นด้วยกับเฉินหลงก็คือ หนังบู๊ทุกวันนี้รุนแรงขึ้นทุกวัน และก็แข่งกันรุนแรงด้วย หนังบางเรื่องไม่มีความจำเป็นจะต้องรุนแรงก็พยายามจะใส่ความรุนแรงเข้าไป ผมไม่คิดว่าความรุนแรงหรือฉากโหดๆ จะช่วยให้หนังน่าดูขึ้นเสมอไป ความรุนแรงมีในหนังได้ แต่ก็ควรมีในหนังที่ควรมี และหนังบางเรื่องก็พิสูจน์ว่าทำออกมาได้สนุกได้โดยไม่ต้องมีฉากโหดๆเลยครับ เช่น Mission: Impossible – Ghost Protocol เป็นต้น มันอยู่ที่ว่าคุณเล่าเรื่องได้สนุกแค่ไหนมากกว่า

สำหรับ Chinese Zodiac ที่เป็นผลงานล่าสุดนี้ ถ่ายทำในหลายประเทศ เป็นหนังแนวผจญภัย ล่าสมบัติ ปนเรื่องราวความรัก ซึ่งเป็นภาค 3 ของหนังชุด “ใหญ่สั่งมาเกิด” หรือ “Armour of God” ครับ ซึ่งมีนักแสดงนานาชาติมาร่วมสมทบคับคั่ง ได้แก่ควอนซังวู (Volcano High), โอลิเวอร์ แพลท (X-Men: First Class) และเคนนี จี หนังได้ปล่อยคลิปเบื้องหลังงานสร้างที่ตัดต่อค้ายตัวอย่างหนังมาได้สักระยะแล้วครับ

ขอถามว่า
1 ยุคนี้ใครตื่นเต้นเรื่องการมาของภาคสามของหนังชุด "ใหญ่สั่งมาเกิด" กันบ้างครับ
2.เฉินหลงเลิกเล่นบู๊ okมั๊ยครับ

จากคุณ : apinank00
เขียนเมื่อ : 20 พ.ค. 55 00:11:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com