Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากให้ฟรีทีวีถ่ายทอดสดการแข่งขันวอลเลย์บอลจัง... [ย้ายจาก : บันเทิงวิทยุ-โทรทัศน์] ติดต่อทีมงาน

ขนาดบอลต่างประเทศยังถ่ายทอดได้ ทั้งๆที่ไม่มีคนไทยอยู่ แล้วทำไมจะถ่ายทอดวอลเลย์ไม่ได้ละครับ อยากให้มีสปอนเชอร์สนับสนุนเยอะๆอ่ะครับ จะได้เชียร์ทีมไทยกันมันหน่อย

วันนี้ได้ดูคลิปย้อนหลัง ไทยกับเซอเบียร์ ไทยสุดยอดจริงๆครับ เอาชนะมาได้ 3-0 เชต ดีใจมากครับ เพราะเซอเบียร์เป็นแชมป์ยุโรป และไทยก็ยังไม่เคยชนะได้มาก่อน

โดยในนัดนี้ทำให้วงการวอลเลย์บอลโลกต้องตะลึงเลยครับ
....โดยผู้สื่อข่าวเว็บไซต์สหพันธ์วอลลเย์บอลนานาชาติหรือเอฟไอวีบี รายงานว่า ทีมสาวไทยเล่นได้อย่างแข็งแกร่งและเป็นระบบอย่างยิ่งในชัยชนะที่สร้างความตกตะลึงไปทั่ว ทั้งการบล๊อกและการเสิร์ฟทำได้อย่างดีเยี่ยม ผิดกับเซอร์เบีย ดีกรีแชมป์ยุโรป ที่เล่นกันแบบเฉื่อยฉาไม่คึกคักและทำผิดพลาดเองมากมาย

การพลิกล็อกของทีมวอลเลย์บอลสาวไทยทำให้โลกวอลเลย์บอลได้ตะลึงอีกครั้ง หลังจากที่ก่อนหน้านี้เคยชนะทีมชั้นนำของโลกไม่ว่าจะเป็นจีน,สหรัฐ,คิวบา,ญี่ปุ่น,เกาหลีใต้,เยอรมัน,ฮอลแลนด์เหลือเพียงแค่รัสเซียและอิตาลีเท่านั้นที่ทีมสาวไทยยังไม่สามารถเอาชนะได้

สุดยอดเลยครับสาวไทย ไม่เคยทำให้คนไทยผิดหวังจริงๆ

จากคุณ : นินจาจัง
เขียนเมื่อ : 20 พ.ค. 55 15:50:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com