Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

“ณเดชน์” ใจกว้างไม่หวง “ญาญ่า”ชม “เดย์ ไทยเทเนี่ยม” ทำอาหารเก่งอยากชิมบ้าง ติดต่อทีมงาน

ในที่สุดวิดีโอคลิปเมนู “ปลาหิมะราดซอสสตอเบอรี่” ของนายเดย์ ไทยเทเนี่ยม ก็ถือมือ “ญาญ่า” เพราะทั้งแฟนคลับของเดย์และญาญ่าพอเห็นก็ต่างก็ช่วยกันแชร์วิดีโอคลิป เพียงแค่ 1 วันก็ถึงญาญ่า เพื่อเป็นเป็นการยืนยันว่าก็ยังได้ถ่ายรูปอัพขึ้นอินสแกรมส่วนตัว พร้อมข้อความขอบคุณว่า “Thank you very much for the angle fish na ka” พอนายเดย์รู้ข่าวก็ดีอกดีใจถึงกับพูดแล้วส่งคลิปสั้นๆ ระหว่างบินไปถ่ายทำ MV ใหม่ยิงตรงจากญี่ปุ่นมาเลยทีเดียว แล้วพี่ชายที่แสนดีอย่าง “ณเดชน์” ว่าอย่างไรทีมงานไปเจอเลยถามความรู้สึกของเรื่องนี้แบบประชิดตัว

ณเดชน์ “ผมดูคลิปวิดีโอคลิปแล้วครับ เอามาเปิดดูตอนพักกองถ่ายละครกัน ดูเสร็จทั้งกองก็เฮกรี๊ดกร๊าดกันใหญ่เลย  เพราะอาหารน่ากินมากแล้วน้องญาญ่าเองก็ดีใจบอกอยากชิมมากๆว่าจะเป็นยังไง ผมเองยังอยากกินเลยถ้าพี่เดย์ไม่ติดว่าต้องทำให้แต่สาวๆกิน ว่างๆก็อยากให้ช่วยทำให้ผมกินบ้างรับรองว่าจะไปกินเองถึงที่เลย ดูจากเมนูแล้วผมว่าพี่เดย์เป็นคนที่ฟิวชั่นอาหารได้เก่งมาก จากเมนูที่เห็นก็เอาเนื้อปลามาผสมกับสตรอเบอรี่ก็ยังคิดเลยว่าของคาวกับของหวานทำออกมาจะเข้ากันได้ยังไง อยากลองกินเหมือนกันนะ ยังไงก็จะติดตามรายการครัวเงินครัวทองนะครับ เพราะผมเป็นแฟนเพลงของวงไทยเทเนี่ยมอยู่ด้วย สู้ๆครับพี่”

จากคุณ : นางอุษา
เขียนเมื่อ : 23 พ.ค. 55 22:56:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com