Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแนะนำไลท์โนเวลที่คิดว่าสนุกให้หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่ ว่าควรตั้งหมวดนี้หรือห้องหนังสือดี
แต่เห็นว่าไลท์โนเวลหลาย ๆ เรื่องก็มีเป็นอนิเมะหรือการ์ตูนมาก่อน
ก็เลยตัดสินใจว่า ห้องนี้แหละ >_<
ถ้าผิดหมวดก็ช่วยบอกด้วยนะคะ และขอโทษล่วงหน้าด้วย

ไม่เคยอ่านไลท์โนเวลมาก่อนเลยค่ะ แต่ช่วงนี้รู้สึกว่าอยากอ่านอยากดู
ทั้งอนิเมะ การ์ตูน ไลท์โนเวล จะหาเองแบบเดาสุ่มก็กะไรอยู่

เลยเข้ามาตั้งกระทู้ขอคำแนะนำว่ามีไลท์โนเวลเรื่องไหนน่าอ่านบ้าง ขอ..

1. ชื่อหนังสือ
2. แนวไหน
3. คนแต่ง/สำนักพิมพ์

จะได้ไปหาได้ง่าย ๆ หน่อย ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะคะ (=^x^=)

ปล. แนะนำได้ทุกแนวนะคะ
ปล2.ให้ิกิฟสำหรับคำตอบนะคะ ถ้าเดือนนี้ไม่พอ เดือนหน้าจะมากดให้ค่ะ

จากคุณ : MooZaa
เขียนเมื่อ : 24 พ.ค. 55 09:33:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com