Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[[[[ (Pics) ตุ้ย เกียรติกมล & โดนัท มนัสนันท์ บวงสรวงละคร "ยอดรักนักสู้" @ ช่อง 3 หนองแขม ]]]] ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เอารูปงานบวงสรวงละครใหม่ทางช่อง 3 ของค่ายอาเปี๊ยก-พิศาล เรื่อง "ยอดรักนักสู้" มาฝากชาวเฉลิมไทยค่ะ :)

ฟังชื่อ ยอดรักนักสู้ อาจจะนึกว่าเป็นละครบู๊รึเปล่า 555+ จริงๆไม่ใช่บู๊นะคะ นักสู้ น่าจะมาจาก สู้ชีวิต สู้เพื่อสังคม มากกว่าอ่ะค่ะ(เดานะ555+)

จริงๆเนื้อเรื่องเป็นละครน้ำดี สร้างสรรค์สังคม แก่นของเรื่องจะเป็นการอนุรักษ์ทรัพยากรทางทะเล
(แต่อาเปี๊ยกบอกว่า อนุรักษ์ก็มีแทรกตบจูบได้ >> ไม่รู้แกพูดจริงหรือพูดเล่น o_O" 5555+)

เรื่องนี้เป็นละครที่รีเมคมาจากหนัง สมัยก่อนมีอาเอก-สรพงศ์ เล่นกับพี่จิ๊ก เนาวรัตน์

ตุ้ย รับบท "เพลิน" เป็นหนุ่มชาวเลสู้ชีวิต ชีวิตออกจะรันทดแต่เป็นคนเข้มแข็ง ซื่อตรงจริงใจ มุ่งมั่นพัฒนาชุมชนและอนุรักษ์ทะเล
ส่วนโดนัท รับบท "เกวลิน" เป็นคุณหนูไฮโซที่ขัดแย้งกับพ่อเรื่องอุดมการณ์
ทั้ง2คนต้องมาร่วมกันพัฒนาโครงการอนุรักษ์ทรัพยากรทางทะเลโดยที่ไม่ถูกกัน

รูปถ่ายมาเยอะพอสมควร ขอแปะรูปคู่ตุ้ย-โดนัท เป็นหลักนะคะ รูปที่เหลือไปดูได้ที่นี่ค่ะ >> http://www.facebook.com/meridianpage

รูปเน้นตุ้ยกับโดนัทนะคะเพราะว่าดาราออกมาถ่ายรูปพร้อมกัน เรามัวแต่ถ่ายพระนาง หันไปอีกทีดาราคนอื่นบางคนก็กลับไปแล้วอ่ะ - -'

จากคุณ : Meridian
เขียนเมื่อ : 25 พ.ค. 55 21:24:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com