Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

25/5/2555 ณ ทุ่งมะขามหย่อง ติดต่อทีมงาน

ลางานทันทีที่รู้ข่าวว่าพระองค์ท่านจะเสด็จ....
ไปรอรับเสด็จตั้งแต่แปดโมงเช้าค่ะ ข้าวเช้ายังไม่ได้กินเลย รีบๆๆ กลัวไม่มีที่นั่ง

บรรยากาศตอนไปถึง คนเยอะมาก ไม่รู้จะไปนั่งตรงไหน ที่นั่งเต็มค่ะ ทางตำรวจยังไม่เปิดให้ประชาชน เข้าไปนั่งใกล้ที่ประทับ
เราก็นั่งรอบนฟุตบาทไปก่อน พอคนเค้าเฮไปนั่งตรงไหน เราก็วิ่งตามไปจับจองพื้นที่ตรงนั้น
แต่นั่งยังไม่ทันจะหายร้อนเลย โดนไล่อีกแล้ว เฮ้อ สรุปว่าวันที่เปลี่ยนที่นั่ง ประมาณ 4 รอบค่ะ วิ่งไปวิ่งมา
ห้องน้ำมีน้อยค่ะ เพราะคนเยอะมากๆด้วย เราเลยพยายามกินน้ำน้อยๆ ค่อยๆจิบ
ป้าที่นั่งข้างๆไปรอเข้าห้องน้ำมาชั่วโมงกว่าๆค่ะ -_-"
กลางวันแดดก็ร้อนจัด กางร่มก็แทบไม่ช่วยอะไร หน้าไหม้กันเลยทีเดียว ในใจภาวนาให้ถึงตอนเย็นเร็วๆ

ตอนเช้าอากาศค่อนข้างดีค่ะ ฟ้าครึ้มๆ ตอนกลางวันฟ้าโล่ง แดดร้อนจัด
ตอนเย็นพอท่านเสด็จเข้าศาลากลางน้ำซักพัก ลมแรง ฟ้าครึ้ม เหมือนฝนจะตก แต่ไม่ตกค่ะ
แต่พอท่านเสด็จกลับสิคะ ฝนเริ่มลงเม็ดเลยค่ะ

สุดท้ายแล้ว เช้าจรดมืดไม่มีข้าวตกถึงท้องซักเม็ด มีแต่น้ำที่จิบบ่อยๆแต่ทีละนิด

ความเหนื่อย ความล้าหายไปสิ้น เมื่อขบวนของท่านเสด็จมาถึง และเคลื่อนผ่านหน้าเราไป
ตอนนั้นมีแต่ความตื่นเต้น ปลาบปลื้มเป็นที่สุด ที่ชีวิตน้อยๆเพียงเถ้าธุลีนี้ มีโอกาสได้ชื่นชมพระบารมีใกล้ๆ
ได้โบกธง ได้ถวายพระพร ได้แสดงความจงรักภักดี ได้เปล่งเสียงที่ออกมาจากใจว่า "ทรงพระเจริญ"

รักในหลวงค่ะ ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

จากคุณ : กลุ่มโจรสลัดหมวกฟาง
เขียนเมื่อ : 26 พ.ค. 55 00:48:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com