Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วอนผู้จัด ช่วยดูแลการแต่งกายของนักแสดงชาย น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์ ด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ตลอดมาที่เคยดูน้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์ เคยชื่นชมว่าดีมากๆๆๆ
ในเรื่องของการเอาสถานการณ์ในสังคมมาสั่งสอนเยาวชน
การให้ข้อคิดต่างๆ เราคิดว่าการทำเนื้อเรื่องนั้นวัตถุประสงค์คืออยากให้
เยาวชนคิดได้และปฎิบัติตาม เขาก็ทำตามจริงๆค่ะ แต่เรื่องอะไรรู้ไหม
การแต่งกายไง เด็กเขายกให้พวกคุณเป็นต้นแบบเลย

วันนี้ได้กลับมาดูอีกครั้งรู้สึกแย่มากเลย ที่คุณเป็นต้นแบบกับสังคมแบบนี้
จะแต่งเกาหลี ก็น่ารักดีนะ เพราะเดี๋ยวอาบน้ำเปลี่ยนชุด
ก็กลายเป็นคนใหม่ได้ แต่ไม่เข้าใจเลยทำไม นักแสดงชายจะต้องเจาะหูกันทุกคน
(แล้วเดี๋ยวนี้นักแสดงชอบสักกันเยอะมาก)

ในฐานะที่เป็นครู และแม่คนหนึ่ง เราเหนื่อยมากที่จะต้องหาเหตุผลมาอธิบายให้
เด็กฟังว่ามันไม่ดีอย่างไร เด็กบอกว่าดาราเขายังทำกันเลย เขาคิดว่ามันเป็นแฟชั่น
ที่ทำตามแล้วคงดูดีไง เพราะพวกเขายังไม่รู้ถึงผลกระทบ ถ้าพวกเขาไม่ได้เป็น
ดาราแล้วจะหางานลำบาก คุณรู้ไหมเด็กผู้ชายเริ่มเข้าวัยรุ่นจะอยากเจาะหูตามคุณ
มากกว่าไปติดยาอีกนะ

ใครไม่เห็นด้วยขอความกรุณาอย่าว่าเราเลยนะคะ เราแค่อยากให้เขารู้
ในฐานะแม่คนหนึ่งที่รักลูกและห่วงอนาคตของเขาแค่นั้นค่ะ
ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 26 พ.ค. 55 10:24:23

จากคุณ : rainbowred
เขียนเมื่อ : 26 พ.ค. 55 10:19:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com