Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนแนะนำหนัง Sci-fi แท้ๆด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ ช่วงนี้กำลังบ้าหนัง Sci-fi รบกวนช่วยแนะนำหนัง Sci-fi เจ๋งๆ สนุกๆ ด้วยนะครับ ขอเป็นพวก sci-fi จริงๆ ไม่เอา Fantasy แบบพวก Star Wars นะครับ

ที่ดูแล้วชอบๆก็มี

1. Gattaca
2. Twelve Monkeys
3. Blade Runner
4. Eternal Sunshine
5. Inception
6. The Prestige
7. The Adjustment Bureau
8. Moon
9. Source Code
10. Total Recall
11. The Fountain
12. Serenity
13. Minority Report
14. Time Traveler's Wife

นอกนั้นก็พวก Wall-E, I Robot, District 9, Children of Men

ที่อยากดูก็มี Dark City กับ Brazil นอกเหนือจากนี้มีเรื่องไหนแนะนำอีกบ้างครับ ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : Nutonline
เขียนเมื่อ : 9 มิ.ย. 55 15:04:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com