Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เราขอแนะนำ วิธีการ Download ซีรี่ย์จากเวบโคตรฮิต ตามวิธีการง่ายๆ ของเราเองค่ะ ติดต่อทีมงาน

เนื่องจากวันนี้เพิ่งจะเช็คและได้รับหลังไมค์จากหลายๆท่าน เพราะวันก่อนตอบกระทู้ว่าเราโหลดซีรี่ย์จากเวบโคตรฮิตได้คุณภาพชัดมากเหมือนตามเวบเลย เพื่อนๆถามว่าทำไมโหลดไม่ได้และทำไมมันมีลิ้งค์ให้โหลดตั้งสี่ห้าลิ้งค์แถมยังโหลดไม่ได้อีก

งั้นเราขออนุญาต นำเสนอวิธีการของเราเองนะคะ ง่ายมากค่ะ

1. ติดตั้งโปรแกรม Youtube Downloader ติดตั้งฟรีเสริชหาได้จากกูเกิ้ลค่ะ
2. เข้าไปโหลดไฟล์วีดีโอโดยตรงจาก Dailymotion หรือ Youtube ตามแต่ที่เวบโคตรฮิตเขาฝังไฟล์วีดีโอไว้
3. โหลดแล้วจัดเก็บหรือจะมาแปลงไฟล์หรือจะเบิร์นลงแผ่นดีวีดี ตามสะดวกค่ะ เป็นอันเสร็จสิ้น

ข้อดีในการโหลดวิธีนี้คือสะดวกรวดเร็วจำนวนไฟล์น้อยหรือขี้นอยู่ตามจำนวนคลิปค่ะ แต่จะมีเครดิตเวบโคตรฮิตแปะอยู่ซึ่งตรงนี้เราไม่มายด์อยู่แล้วค่ะ (เพราะเขาคือผู้มีพระคุณที่นำมาให้เราได้ชมฟรีๆ)

ทั้งนี้ทั้งนั้น ขอขอบคุณเวบโคตรฮิต ที่ให้ความบันเทิงกับโลกออนไลน์นี้ด้วยใจค่ะ

เราขอนำเสนอตามรูปภาพเลยแล้วกันนะคะ เผื่อบางท่านต้องการให้เข้าใจได้ง่ายขี้น

หวังว่าคงจะเป็นประโยชน์บ้างสำหรับบางท่านนะคะ

อีดิต : เพิ่มข้อความ  ขอขอบคุณเพื่อนๆทุกๆท่านที่เข้ามาร่วมแจม แบ่งปันความรู้วิธีการดาวน์โหลดนะคะ โดยเฉพาะคุณSianpa และคุณน้ำ เราขอขอบคุณจากใจจริงค่ะ เราได้รับประโยชน์จากการตั้งกระทู้นี้มากมายที่สุด เพราะเราได้เรียนรู้วิธีการจากพวกคุณค่ะ

ขอบคุณมากๆ อีกครั้งค่ะ

แก้ไขเมื่อ 12 มิ.ย. 55 15:37:54

จากคุณ : ShoesMonster
เขียนเมื่อ : 11 มิ.ย. 55 22:21:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com