Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Tsundere or Not? S2 #1: Kanoe Kirie @ Dusk Maiden of Amnesia ติดต่อทีมงาน

5 ซึนมากที่สุด (3 คน)
  4 ซึนปานกลาง (14 คน)
  3 ซึนปกติ (12 คน)
  2 แทบจะไม่ซึนเดเระ (1 คน)
  1 ไม่มีความซึนเดเระเลย (2 คน)

9.38%
  5 ซึนมากที่สุด (3 คน)
 43.75%
  4 ซึนปานกลาง (14 คน)
 37.50%
  3 ซึนปกติ (12 คน)
 3.13%
  2 แทบจะไม่ซึนเดเระ (1 คน)
 6.25%
  1 ไม่มีความซึนเดเระเลย (2 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 32 คน

ขอบคุณสำหรับท่านที่ถามถึง Tsundere or Not เข้ามานะครับ ตอนนี้ก็พร้อมแล้วกับ Tsundere or Not Season 2 ซะที ขอบคุณสำหรับทุกคนที่เสนอตัวละครเข้ามานะครับ แต่ตอนนี้ ผมขอเริ่มด้วยเธอคนนี้ก่อนล่ะ

คาโนเอะ คิริเอะ สมาชิกชมรมสำรวจปรากฎการณ์เรื่องลึกลับ ผู้ซึ่งเปิดตัวมาด้วยการเป็นผู้ร้ายก่อนเลย คอยทำให้เทอิจิไขว้เขวเรื่องของคุณยูโกะ จนต้องผ่านการพิสูจน์ในห้องชมรมมาได้ จึงทำให้เธอเข้าใจคุณยูโกะได้มากขึ้น และหลังจากนั้น แม้ว่าเธอจะยังเย็นชากับเทอิจิและคุณยูโกะ แต่เธอก็เริ่มเปิดใจให้ทั้งสองคนมากขึ้น โดนจับทำอะไรโมเอะๆ มากขึ้นจากการเป็นสาวห้าวมาตลอด จนผมคิดว่า เธอเองก็เหมาะกับการถูกเรียกว่าซึนเดเระเหมือนกันนะ ดังนั้นก็จัดไปอย่าให้เสียครับ มาช่วยกันบอกหน่อยว่า คุณหลานสาวของคุณยูโกะคนนี้เค้าซึนเดเระหรือเปล่านะ เชิญโหวตได้เลยครับ

เกณฑ์การโหวตเปลี่ยนไปเล็กน้อย ตรงที่ว่าถ้าคนๆ นั้นเดเระอย่างเดียว เหมือนพวกคุณหนูฮารุกะ เป็นสาวน่ารักสดใสร่าเริงแบบสึคาโมโต้ เทนมะ แนวๆ นี้ใส่ 1 ไปเลยครับ หรือคูลเดเระแบบนางาโต้ ยูกิ ก็ใส่ราวๆ 1-2 ก็พอ แต่ถ้ามีความซึนมาอีกเรื่อยๆ ก็ใส่เพิ่มไปเรื่อยๆ เลยครับ ยิ่งซึนมากยิ่งใส่มาก สุดๆ ก็ 5 ไปเลยแบบเตี้ย แบน ซึน คุกิมี่ นั่นแหละครับ ตัวละครที่ติด 10 อันดับของเก่า จะเอามาให้โหวตใหม่เพื่อเรียงคะแนนใหม่ด้วยนะครับ

1. Haqua du Lot Herminium (The World God Only Knows) - 4.73/5 (85 Votes)
2. Chief Takao (D-Fragments!) - 4.64/5 (39 Votes)
3. Ookami Ryouko (Ookami-san to Shichinin no Nakamatachi) - 4.63/5 (30 Votes)
4. Zadou Shiela (PuiPui!) - 4.58/5 (17 Votes)
5. Katsura Hinagiku (Hayate no Gotoku!) - 4.48/5 (71 Votes)
6. Kousaka Kirino (Ore no Imouto ga Konna ni Kawaiiwake ga Nai) - 4.46/5 (24 votes)
7. Adelicia Lenn Mathers (Rental Magica) - 4.38/5 (28 Votes)
8. Honami Takase Ambler (Rental Magica) - 4.27/5 (26 Votes)
9. Haruna (Koreha Zombie Desu ka?) - 4.23/5 (43 Votes)
10. Misaka Mikoto (To Aru Kagaku no Railgun) - 4.16/5 (46 Votes)

หน้าดุๆ ของคาโนเอะ คิริเอะ สาวเป้าหมายของเราในตอนนี้ครับ

จากคุณ : Mikamura Kaoru
เขียนเมื่อ : 13 มิ.ย. 55 12:49:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com