Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพิ่งได้ดู The Hurt Locker เมื่อคืน นี่หรือ คือหนัง Oscar?? ติดต่อทีมงาน

ปกติผมชอบดูหนัง Oscar นะ และคิดว่าส่วนใหญ่หนัง Oscar ก็เป็นหนังดีและมีสเน่ห์ด้วย แต่พอดูเรื่องนี้กลับรู้สึกเฉยๆ มากกก ค่อนไปทางไม่ชอบนิดๆ ครับ รู้สึกว่าหนังไม่ได้แปลกใหม่อะไร ไม่ได้น่าติดตามอะไรเลย แถมดูไม่ค่อยมีพลังหรือมีเสน่ห์ด้วย มันดูไม่ถึงขั้นจะเป็นหนัง Oscar ได้เลย ไม่น่าเชื่อ - -"

ปีนั้นคิดว่าถ้าให้ Up in the Air ยังโอเคกว่าอีกครับ หรือฟลุคไปให้ The Blind Side ยังพอรับได้มากกว่าอีก นี่คงจะเป็นหนัง Oscar ที่โลกลืม หายเข้ากลืบเมฆมากกว่าเรื่องอื่นๆ ทั้งที่ยังไม่นานเท่าไหร่ ทั้งหมดนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ปล.ใครดูเรื่องนี้แล้วเวียนเศียรเหมือนผมบ้างครับ รู้สึกมึนกับการถ่ายภาพ 555

แก้ไขเมื่อ 13 มิ.ย. 55 13:12:18

จากคุณ : Gusbell ครับผม
เขียนเมื่อ : 13 มิ.ย. 55 13:10:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com