Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรื่องจริงของผู้ชายชื่อ คีอานู รีฟส์ ชายจิตใจดีผู้เดียวดาย ติดต่อทีมงาน

อ่านพบเรื่องราวนี้ใน FB ของคุณ Nanatakara's Blog ซึ่งแชร์ต่อๆ กันมาอีกที
ไม่ได้รู้จักกับคุณ Nanatakara's Blog เป็นการส่วนตัวนะคะ
แต่ขออนุญาตนำเรื่องราวดีๆ นี้มาแบ่งปันในพื้นที่นี้ด้วย

"ชายคนที่นั่งอ่านหนังสือพิมพ์อยู่คือ Keanu Reeves และนี่คือข้อเท็จจริงบางอย่างของเขาที่เรานำมาแบ่งปัน

1.เขามาจากครอบครัวที่มีปัญหา พ่อของเขาถูกจับตอนเขาอายุ 12 ขวบ ด้วยข้อหาค้ายา ส่วนแม่ของเขาก็เป็นนางระบำเปลื้องผ้า ครอบครัวของเขาย้ายไปแคนาดาและที่นั่นเขามีพ่อเลี้ยงอีกหลายคน

2.เมื่อตอนที่เขากับแฟนสาวกำลังจะแต่งงานกัน เธอเสียชีวิตด้วยอุบัติเหตุทางรถยนต์ ซึ่งก่อนหน้านั้นเธอก็เพิ่งแท้งลูกไป นับตั้งแต่นั้นมา Keanu ก็หลีกเลี่ยงความสัมพันธ์ที่จริงจังและการมีลูก

3.เขาเป็นดาราฮอลลีวู้ดเพียงคนเดียวที่ไม่มีแมนชั่น เขาบอกว่า"ผมอยู่ในแฟลต ผมมีทุกสิ่งที่ผมต้องการแล้ว จะเลือกอยู่บ้านหลังใหญ่ๆ โล่งๆ ไปทำไม"

3.เพื่อนซี้ที่สุดคนหนึ่งของเขาอย่าง River Phoenix (พี่ชายของ Joaquin Phoenix) ก็ตายเพราะเสพยาเกินขนาด เกือบจะปีเดียวกับที่พ่อของเขาถูกจับอีกครั้ง

4.น้องสาวของเขาป่วยเป็นลูคีเมีย ทุกวันนี้เธอหายแล้ว และเขาบริจาครายได้กว่า 70% จากหนัง The Matrix ให้บรรดาโรงพยาบาลที่รักษาโรคนี้

5.ในวันเกิดของเขาครั้งหนึ่ง เขาไปร้านขายขนมเล็กๆ แห่งหนึ่งแล้วซื้อเค้กมากินคนเดียว ถ้าหากแฟนหนังเดินผ่านมาเขาก็จะชวนคนเหล่านั้นให้แวะกินด้วย

6.เขาไม่มีบอดี้การ์ด มักไปไหนมาไหนคนเดียวทางรถไฟใต้ดิน และไม่ชอบแต่งเสื้อผ้าแพงๆ

และที่สำคัญที่สุด หลังจากทั้งหมดที่เขาผ่านมานี้ เขายังคงยืนหยัดสู้ชีวิตต่อไปอย่างไม่ท้อถอย สู้ๆ นะครับเฮีย :D"

ขอบคุณเจ้าของข้อเขียนนี้ด้วยนะคะ เป็นข้อความดีๆ ที่เป็นแรงบันดาลใจในการดำเนินชีวิตได้ดีมากทีเดียว จริงๆ แล้วก็รับรู้เรื่องราวของคีนูมาเยอะค่ะ และชื่นชมผู้ชายคนนี้มานานแล้ว ยิ่งได้อ่านข้อเขียนนี้ก็ยิ่งชื่นชมคนคนนี้มากยิ่งขึ้น ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : ความหมายแท้จริงของความเป็นแม่
เขียนเมื่อ : 14 มิ.ย. 55 16:14:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com