Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ท่านคิดว่าดาราไทยคนไหนที่แสดงแล้ว เป็นตัวละครนั้นจริงๆ ฝีมือเน้นๆ ติดต่อทีมงาน

เราอยากเปิดใจ เปิดตามองจริงๆค่ะ เราไม่เคยตั้งกระทู้ห้องใหญ่เลยค่ะ เราไม่อยากพลาดคนเก่งๆ จริงๆนะ เราดูแต่ซีรี่ฝรั่งค่ะช่วงนี้ ละครไทยดูมาตั้งแต่เด็ก แต่ไม่รู้เราตาถั่วหรือเปล่า เราดูแล้วไม่เจออะ บทนางเอก นางร้าย พระเอก พระรอง ประกอบ คนใช้ คนรถ ไอ้ใบ้อะไรก็ได้ค่ะ หลืบแค่ไหนก็จะดู ...

เอาเป็นว่าเริ่มจากศูนย์ใหม่เลยค่ะ ใครคิดว่าดาราไทยคนไหนไม่ว่าบทจะหลืบ ไร้ความสำคัญยังไงก็ได้ ขอแค่ฝีมือ แสดงแล้วเป็นตัวละครนั้นจริงๆๆๆๆๆ ไม่ใช่แค่เล่นอารมณ์นั้นได้ แต่ก็ยังเป็นคนเดิม เช่น นางสาวเอ แสดงเป็นแม่ปลาบู่ กำลังร้องไห้ แม้ไมพูดคำว่าแม่ เราก็ควรรู้สึกว่านางสาวเอ แสดงเป็นแม่ปลาบู่อยู่จริงๆ ไม่ใช่แค่นังเอมันกำลังร้องไห้... มีมั้ยคะ ขอคลิป หรือจะแนะนำก็ได้ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ เออ แล้วไม่จำเป็นต้องบทแรงก็ได้ค่ะ เราว่าบทนางเอกนี่แหละเล่นยาก ยิ่งเรียบร้อย ไม่แรง ไม่มีบทปะทะ แล้วเล่นให้ไม่จืดได้นี่กราบเลย

รับทุกบท ทุกช่วงอายุ ทุกค่ายค่ะ มาเลยค่ะ อยากเปิดตาดู เราอาจตอบช้านะคะ เพราะเราทำงานหนัก แต่เราอยากรู้จริงๆค่ะ ขอบคุณทุกกกกท่านค่ะ

จากคุณ : เอาน่าคนดี๊คนดี
เขียนเมื่อ : 15 มิ.ย. 55 22:02:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com