Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากรู้ว่าชีวิตของคนฝรั่ง(ต่างประเทศ)มันเหมือนกับในซีรี่ย์ที่เราดูรึป่าวครับ(นอกเรื่อง) ติดต่อทีมงาน

ผมดู Friend จบเมื่อปีที่แล้ว(ชอบมากกกก) ตอนนี้ดู How I Met Your Mother ถึง Season 4 แล้ว ผมเห็นวิถีชีวิตของตัวละครทั้งสองเรื่องจะคล้ายๆกัน คือนั่งกินดื่มกันบ่อยๆในยามค่ำคืน มีสถานที่นึงที่เรียกว่า "เซ็นทรัลพาร์ค" (เหมือนเซ็นทรัลบ้านเราป่าวหว่า) แอบอิจฉาชีวิตของคนพวกนี้ มีเพื่อนเป็นกลุ่มที่ไว้ใจกัน มีที่นั่งสังสรรค์ มีเรื่องสนุกๆคุยทุกวัน มีเพื่อนเจ๋งๆอย่างบาร์นี่ 5555+         จริงๆเรื่องเหล่านี้ไม่ใช่ประเด็น 55+ แค่อยากมาหาคอเดียวกันที่ชอบดูเรื่องนี้เหมือนกันมาตอบครับ หรือมาคุยกันได้ที่เฟสเลย porfat@hotmail.com รู้สึกหาคนคอเดียวยากจัง 555+

(สปอยล์ season 4 นิดหน่อย เผื่อคนที่ยังไม่ดูจะดูไม่สนุก 555+)

แวะนิดหน่อย ผมดูตอนนึงเมื่อกี้ ฮามากตอนที่เท็ดอยู่บนรถกับเพื่อนๆ กำลังตามสเตลล่า(ไม่แน่ใจชื่อ) เพื่อจะไปต่อว่าที่ทิ้งไปในวันแต่งงาน ตอนแรกเท็ดก็ไมโกรธเท่าไหร่ แต่ผมฮาตอนที่เท็ดพูดถึงว่าตอนตัวเองจะแต่งงาน ก็ต้องย้ายมาอยู่กับฝ่ายหญิง เพราะฝ่ายหญิงไม่ยอมย้าย แต่พอตอนนี้เลิกกันแล้ว ผู้หญิงย้ายมาอยู่กับคนเก่าซะงั้น ฉากนี้ฮามากกก แอบตบมือเชียร์เท็ดด้วยว่าให้ไปด่าแม่มเลย 5555+  ผมก็ไม่ชอบผู้หญิงคนนี้มาตั้งแต่เริ่มคบกับพระเอกละ ดูเหมือนไม่ค่อยจริงใจกับพระเอกเท่าไหร่ ดีใจที่เลิกกัน 555+(อินเกินไปรึป่าว..)

จากคุณ : rakdontree
เขียนเมื่อ : 22 มิ.ย. 55 22:47:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com