Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ว่าด้วย จมื่นศรีสรรักษ์ ที่มาของ พระเจ้าประสาททอง ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานดูละคร พระเจ้าประสาททอง ท่านไม่ได้ มีหน่อเนื้อกษัตริย์ใช่หรือไม่คะ

เพียงแต่ตอนหลัง ได้ตั้งตัวเองขึ้นเป็นพระเจ้าแผ่นดิน  วานผู้รู้ช่วยอธิบายทีค่ะ

( ทุกอย่างล้วนเป็นประวิติศาสตร์ ชื่นชมทีมงานจริง ๆ ค่ะ ที่นำเรื่องราวจุดนี้มาบอกกล่าวกัน เราเองไม่ค่อยสันทัดเรื่องประวิติศาสตร์ ได้ดูแล้ว เข้าใจขึ้นมาอีกโขเลยค่ะ)

จากคุณ : กิ่งท้อ...บนยอดหญ้า
เขียนเมื่อ : วันต่อต้านยาเสพติดโลก 55 10:12:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com